![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024c9261688cafe872aa526fb4b6811480b93c1d6050abe69504407c379ab7336e45/154d5194540t97762l0.jpg)
Tham gia chương trình có hơn 1.300 học sinh cùng nhiều phụ huynh và cựu học sinh của trường. Thông qua nhiều hoạt cảnh sân khấu hóa một cách sinh động, chương trình "Since 1967 - Vị Tết" đã ôn lại hành trình lịch sử 53 mùa tết, tương ứng với 53 năm Trường THPT Nguyễn Văn Trỗi được thành lập.
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024cddb79437ec9e95cb2e84e4d8256c2593f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/154d5194519t72116l0.jpg)
Cùng với đó, 34 chi đoàn lớp học Trường THPT Nguyễn Văn Trỗi đã tổ chức 20 gian hàng hội chợ với nhiều hoạt động trải nghiệm thú vị... nhằm quyên góp ủng hộ cho các bạn học sinh nghèo.
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024cfb0a2e5cae0defc0387a675e2e78d46a8ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/154d5195345t98341l0.jpg)
Các học sinh lớp 11 A3 trải nghiệm lần đầu tiên làm món xúc xích chiên
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024cb690b23ffc92ec7bb0c23ccc193774b1f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/154d5195349t36056l0.jpg)
Các bạn học sinh thi rán bánh...
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024c3b6cdcfaf7e10ec76ee26d913779a5b33688d6a42a8421f237444a6deef8e446/154d5195354t16120l0.jpg)
... và cùng nhau thưởng thức xúc xích
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024cd2509e006f1b17381986d8499e837d1c3c1d6050abe69504407c379ab7336e45/154d5201016t89142l0.jpg)
Tại hội chợ, các học sinh còn được tham gia các trò chơi dân gian như: nhảy sạp, kéo co...
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024c9c1d9639a2a3cd6b7d93707a2e16829b8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/154d5201012t53197l0.jpg)
... và các trò chơi hiện đại như: ngâm tay trong đá lạnh...
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024c03fe7cdaf7a28621eb16aca0f8c7703d8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/154d5201007t11837l0.jpg)
... hoặc trò chơi đầy sáng tạo của các bạn học sinh 12A7 liên quan đến điện năng
Một số bạn học sinh khác cùng nhau chụp bức ảnh kỷ niệm trước khi tạm xa trường lớp trong kỳ nghỉ khá dài và bước sang tuổi mới.
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024c2dcc940838913089c51b8ef1dc20a31f8ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/154d5200952t74641l0.jpg)
Chương trình còn thu hút những học sinh cũ của trường tham dự (Trong ảnh: 3 bạn sinh viên về nghỉ tết vui mừng gặp lại nhau sau thời gian xa cách)
![“Since 1967 - Vị Tết” thu hút 1.300 học sinh Hà Tĩnh tham gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/a420afd1e840b70e0a4096d5ab08024ca778f1a70e6ae4126b2692aad7377b26e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/154d5201425t11948l0.jpg)
Nhân dịp này, Trường THPT Nguyễn Văn Trỗi trao tặng 68 suất quà cho 57 học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống và 11 giáo viên có hoàn cảnh đặc biệt, với tổng trị giá hơn 30 triệu đồng. Đây là sự đóng góp, ủng hộ từ học sinh cũ của trường, các doanh nghiệp địa phương, Hội chữ thập đỏ huyện Lộc Hà và công đoàn nhà trường... và số tiền thu được từ hoạt động của 20 gian hàng trong hội chợ.