(Baohatinh.vn) - Từ những vật dụng hàng ngày, qua ý tưởng sáng tạo và bàn tay khéo léo của các cô giáo, các bạn nhỏ Trường mầm non Trí Đức (TP Hà Tĩnh) đã hào hứng hóa thân vào vai những nhân vật huyền bí và vui nhộn trong lễ hội Halloween 2019.
Những bộ trang phục sinh động, đầy màu sắc và phù hợp với không khí sôi động của lễ hội Halloween đã ra đời từ những chiếc hộp giấy....
...bao tải...
... hoặc những chiếc áo mưa ...
Dưới ý tưởng và bàn tay khéo léo của các cô giáo, học sinh Trường Mầm non Trí Đức đã được háo hức vào vai những nhân vật trong thế giới ma mị và huyền bí
Một không gian đa màu sắc đã cuốn hút những đứa trẻ vào không khí sôi động của lễ hội
Các “siêu mẫu” nhí tự tin bước trên sàn diễn “Catwalk”
Bé mẫu giáo lần đầu trình diễn sân khấu trong những bộ trang phục lộng lẫy, cầu kỳ từ bàn tay các cô giáo
Một trong những bộ trang phục “xanh” đầy sáng tạo trong lễ hội năm nay
Công chúa và bí ngô
Khi cô trò cùng bước vào thế giới ma quái, trẻ đã được rèn luyện sự dũng cảm, vượt lên nỗi sợ hãi..
700 học sinh và đông đảo phụ huynh Trường Mầm non Trí Đức cùng con khám phá về lễ hội Halloween
Trường Hội nhập iSchool Hà Tĩnh vừa tổ chức lễ hội Halloween với chủ Gia đình hóa trang – Family Halloween (cho bậc mầm non) và Don’t be evil – Đừng xấu xa ở khối phổ thông.
Halloween là văn hóa phương Tây, được các bạn trẻ Hà Tĩnh yêu thích. Dù chưa đến ngày chính lễ Halloween nhưng tại các trường học, rạp chiếu phim, khách sạn... ở TP Hà Tĩnh đã ngập tràn không khí lễ hội.
238 học sinh khối 5 tuổi của Trường Mầm non Trí Đức (TP Hà Tĩnh) đã cùng nhau ghi lại những phút giây đẹp đẽ của bậc học đầu đời trong buổi lễ ra trường năm học 2018 - 2019.
Trải qua chặng đường với nhiều nỗ lực và sự thể hiện đầy ấn tượng, 16 thí sinh xuất sắc nhất của Trường Mầm non Trí Đức (TP Hà Tĩnh) đã tranh tài Gala chung kết Got Talen, diễn ra tối 14/5.
Hơn 700 học sinh ở tất cả các khối lớp của Trường Mầm non Trí Đức (Thành phố Hà Tĩnh) vừa có buổi trải nghiệm sôi động và đầy thú vị về cách làm món bánh trôi, bánh chay nhân ngày Tết Hàn thực (mồng 3/3 AL, tức 7/4 dương lịch).
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.
Dù không có bố mẹ ở bên chăm sóc nhưng dưới sự bảo ban của ông bà, Nguyễn Tố Uyên - Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai (Đức Thọ) đã luôn nỗ lực và đạt thủ khoa khối B00 Hà Tĩnh.
Với tổng điểm 29,5, Phan Thị Vân Anh và Nguyễn Thị Thảo Vy lớp Sử - Địa Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh đã trở thành thủ khoa khối C00 của Hà Tĩnh và là á khoa toàn quốc.
Phân tích từ dữ liệu điểm thi tốt nghiệp THPT 2024 của Bộ GD&ĐT, điểm bình quân các môn ở Hà Tĩnh năm nay là 7,11, xếp thứ 7 toàn quốc; riêng khối A xếp thứ 3 toàn quốc.
Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, Hà Tĩnh có 5 thí sinh khối C00 đạt điểm số 29,5, trong đó 3 em là học sinh trường huyện. Với số điểm này, các em cũng là á khoa toàn quốc khối C00.
Trước khi trở thành thủ khoa khối A00 của Hà Tĩnh trong kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, em Nguyễn Thị Lan (lớp 12A1, Trường THPT Trần Phú, Đức Thọ) từng nhiều năm là học sinh giỏi tỉnh, huyện môn Toán.
Niềm đam mê với sách đã thôi thúc em Phạm Phương Thảo - Trường THCS Lê Văn Thiêm (thành phố Hà Tĩnh) tham gia cuộc thi “Đại sứ văn hóa đọc” năm 2024 và xuất sắc giành giải nhất toàn tỉnh.
Thí sinh dẫn đầu về tổng điểm thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại Hà Tĩnh chọn bài tổ hợp Khoa học xã hội với tất cả các môn thi đều đạt từ 9 điểm trở lên.
Khối C00 có 5 thí sinh đồng thủ khoa cụm thi tại Hà Tĩnh với số điểm 29,5. Khối B00 có 2 thí sinh đồng thủ khoa, cùng với số điểm 28,2. Các khối A00, A01, D01 có 1 thủ khoa mỗi khối.
Tại Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, Hà Tĩnh có 348 bài thi đạt điểm 10, trong đó, Địa lý, Giáo dục công dân và Lịch sử là 3 môn có số điểm 10 cao nhất.
Theo số điểm sàn, điểm chuẩn tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024-2025 vừa được công bố, Hà Tĩnh có thêm hơn 800 học sinh được vào các trường THPT công lập.
Năm học 2024 - 2025, điểm chuẩn đầu vào các trường THPT trên địa bàn Hà Tĩnh dao động từ 15 đến 22,75, chênh lệch giữa trường cao nhất và thấp nhất là 7,75 điểm.
Khởi động sớm công tác chuẩn bị với mục tiêu đáp ứng đủ nhu cầu cho học sinh, thời điểm hiện tại, 80% sách giáo khoa đã được cung ứng đến tận 13 huyện, thành thị.
Trên cơ sở văn bản của UBND tỉnh, Sở GD&ĐT Hà Tĩnh sẽ quyết định kết quả tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 - 2025 đảm bảo chính xác, công bằng, minh bạch.
Hội khuyến học các tỉnh thuộc Cụm thi đua số 4 Bắc miền Trung đã chủ động, kịp thời tham mưu cho cấp ủy, chính quyền các giải pháp hữu hiệu trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo về công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập.
Quá trình thực hiện công tác khuyến học, khuyến tài trong giai đoạn mới, Hà Tĩnh đã đúc rút những bài học quý, nhân rộng những cách làm hay, mô hình hiệu quả. Từ đó tiếp tục phát huy tâm huyết, trách nhiệm của các cấp, ngành và cộng hưởng nguồn lực của toàn xã hội để thắp sáng ngọn lửa hiếu học, thúc đẩy hành trình chinh phục tri thức, nâng cao chất lượng nguồn nhân lực đáp ứng yêu phát triển và hội nhập.