![Trưởng Đài TT-TH Cẩm Xuyên làm Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện](https://cdn.baohatinh.vn/images/99ad10cfc2c8f9c9c5ef6ab5defd40a686541dea7bee8dae695336a7c8bc8b05d1a40645eb0fb73595079a155fcacdf25647cda15dff490dcc52b10775bb33d7/69d5123412t6768l10-133d5121110t78985l0.jpg)
Lãnh đạo huyện Cẩm Xuyên trao quyết định bổ nhiệm Giám đốc và 2 Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện
Theo đó, Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện được thành lập trên cơ sở hợp nhất Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Du lịch với Đài Truyền thanh - Truyền hình huyện.
Trung tâm chịu sự quản lý trực tiếp của UBND huyện, sự chỉ đạo, hướng dẫn, kiểm tra về chuyên môn của Sở VH-TT&DL, Sở TT&TT và hướng dẫn về chuyên môn, kỹ thuật của Đài Phát thanh - Truyền hình tỉnh.
![Trưởng Đài TT-TH Cẩm Xuyên làm Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện](https://cdn.baohatinh.vn/images/99ad10cfc2c8f9c9c5ef6ab5defd40a6e7b5a6d513dacab38715b4da1d17dae1cd3991515e9f20653ab4b5b7d2dd7c1c60a435371a5204566c4fa1792e1ac21e/69d5123429t4948l2-133d5121145t19438l0.jpg)
Cán bộ, nhân viên Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện Cẩm Xuyên
UBND huyện Cẩm Xuyên quyết định bổ nhiệm ông Phạm Danh Cường - nguyên Trưởng đài TT-TH huyện giữ chức Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện cùng với 2 phó giám đốc. Trung tâm hiện nay có 18 biên chế.
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch UBND huyện Cẩm Xuyên - Phạm Đăng Nhật khẳng định việc thành lập Trung tâm Văn hóa - Truyền thông là một yêu cầu tất yếu nhằm sắp xếp, tinh gọn, nâng cao hiệu lực, hiệu quả hoạt động của bộ máy theo Nghị quyết Trung ương 6 (khóa XII).
![Trưởng Đài TT-TH Cẩm Xuyên làm Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Truyền thông huyện](https://cdn.baohatinh.vn/images/99ad10cfc2c8f9c9c5ef6ab5defd40a6ba3264e5d4cdf104a35a9a3310597276f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/133d5121200t86626l0.jpg)
Để tiếp tục hoàn thành nhiệm vụ được giao, đề nghị ban lãnh đạo Trung tâm văn hoá - Truyền thông khẩn trương hoàn thiện quy chế làm việc, chương trình kế hoạch công tác, quy chế chi tiêu nội bộ; phân công nhiệm vụ cho cán bộ, viên chức phù hợp với năng lực, sở trường. Củng cố đoàn kết nội bộ, xây dựng cơ quan vững mạnh.