Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cảm ơn tình cảm, sự giúp đỡ của Đại tá Trần Quốc Xanh cùng các nhà hảo tâm, giúp cô trò Trường Tiểu học Thịnh Lộc có điều kiện thuận lợi để dạy tốt, học tốt.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn Báo Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò cơ quan truyền thông chủ lực trong hệ thống báo chí trên địa bàn; lan tỏa các chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước.
Trước anh linh Chủ tịch Hồ Chí Minh, đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh bày tỏ lòng biết ơn vô hạn, thành kính tưởng nhớ công lao to lớn của Người đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc ta.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng đề nghị các đơn vị lực lượng vũ trang ở TX Kỳ Anh, Cẩm Xuyên tiếp tục nâng cao chất lượng công tác nắm, dự báo tình hình, tham mưu hiệu quả cho cấp ủy, chính quyền đảm bảo an ninh trật tự, góp phần thúc đẩy phát triển KT-XH tỉnh Hà Tĩnh.
Kiểm tra công tác sẵn sàng chiến đấu tại đảo Sơn Dương, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đánh giá cao cán bộ, chiến sĩ nơi đây đã luôn vững vàng nơi đầu sóng, ngọn gió, bảo vệ vững chắc vùng trời, vùng biển của Tổ quốc.
Thứ trưởng Bộ Công an Lê Quốc Hùng đề nghị, thời gian tới, Công an Hà Tĩnh tiếp tục tập trung xây dựng lực lượng trong sạch, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại; chú trọng đảm bảo tốt nhất an ninh quốc gia trong mọi tình huống; thực hiện có hiệu quả công tác đấu tranh phòng chống tội phạm.
Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND tỉnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh kỳ họp này sẽ bàn, quyết định nhiều nhóm vấn đề trọng tâm.
Bí thư Trung ương Đảng, Chánh Văn phòng Trung ương Đảng Lê Minh Hưng đề nghị cấp ủy, chính quyền các cấp ở Hà Tĩnh tiếp tục sâu sát cơ sở, kịp thời giải quyết các phản ánh, kiến nghị của Nhân dân.
Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, các vị tiền bối của Đảng và anh hùng, liệt sỹ, các đồng chí lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh nguyện hứa sẽ tiếp tục củng cố khối đại đoàn kết, thực hiện tốt nhiệm vụ được Đảng và Nhân dân giao phó.
Dâng hương tại các địa chỉ đỏ Hà Tĩnh, Trung tướng Nguyễn Doãn Anh cùng đoàn nguyện hứa tiếp tục nỗ lực phấn đấu, đoàn kết một lòng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, bảo vệ vững chắc độc lập chủ quyền Tổ quốc, xây dựng đất nước ngày càng giàu mạnh, văn minh.
Tại các điểm đến, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đã bày tỏ lòng thành kính, biết ơn vô hạn trước sự hy sinh, cống hiến của các anh hùng liệt sỹ, mẹ Việt Nam anh hùng...
Phát biểu tại buổi thảo luận, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng - Tổ trưởng Tổ thảo luận 16 thống nhất cao các ý kiến của các đại biểu về 2 dự thảo nghị quyết.
Chương trình làm việc đã cung cấp tới đoàn công tác Ủy ban Quốc gia về thanh niên Việt Nam nhiều thông tin từ thực tiễn, là cơ sở để đoàn có sự nhìn nhận, đánh giá khách quan tình hình thanh niên tại Hà Tĩnh.
Nhóm Tư vấn phát triển bền vững Hà Tĩnh tại Hà Nội đã góp ý nhiều giải pháp về các vấn đề phát triển đô thị, huy động nguồn lực, thu hút đầu tư và phát triển doanh nghiệp, phát huy lợi thế du lịch, cảng biển...
Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đề nghị các bộ, ngành và 14 địa phương trong vùng Bắc Trung Bộ và Duyên hải Trung Bộ khẩn trương xây dựng chương trình, kế hoạch hành động để thực hiện nghiêm túc, hiệu quả Nghị quyết 26-NQ/TW của Bộ Chính trị, Chương trình hành động của Chính phủ.
Hà Tĩnh mở cánh cửa năm 2023 với niềm tin tưởng, phấn khởi và kỳ vọng. Chia sẻ với Báo Hà Tĩnh, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tin tưởng: “Khi truyền thống văn hóa, cách mạng và giá trị, sức mạnh con người Hà Tĩnh được phát huy, trở thành những hành động thiết thực, hiệu quả, vì sự phát triển của tỉnh nhà thì dù trở ngại, khó khăn nào chúng ta cũng sẽ vượt qua và sẽ giành được những thắng lợi to lớn hơn trên hành trình phát triển”.
Ban Thường vụ Huyện ủy Lộc Hà (Hà Tĩnh) đảm bảo nghiêm túc, thực chất, dân chủ, khách quan trong việc tổ chức kiểm điểm, đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo, quản lý, tổ chức thực hiện nhiệm vụ và đánh giá, phân loại tổ chức cơ sở Đảng, đảng viên năm 2022.
Đồng chí Hoàng Trung Dũng, Bí thư Tỉnh ủy - Trưởng Ban Chỉ đạo phòng, chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh Hà Tĩnh yêu cầu thời gian tới, các thành viên Ban Chỉ đạo tiếp tục bám sát quy chế hoạt động, chương trình công tác để chỉ đạo, đôn đốc, kiểm tra, giám sát công tác phòng, chống tham nhũng, tiêu cực tại các cấp ủy, tổ chức đảng, lĩnh vực, địa bàn được phân công.
Sáng 2/10, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Hà Tĩnh tổ chức hội nghị lần thứ 21, nghe báo cáo tình hình KT-XH 9 tháng, triển khai nhiệm vụ những tháng cuối năm 2022.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đề nghị các cấp, ngành, địa phương, đơn vị tiếp tục siết chặt kỷ luật, kỷ cương, chú trọng cải cách hành chính, tập trung cao thực hiện nhiệm vụ phát triển sản xuất, phục hồi kinh tế, giải quyết các vấn đề tồn đọng...
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng ghi nhận, tiếp thu các ý kiến trách nhiệm, thẳng thắn của cử tri TP Hà Tĩnh và khẳng định, Đoàn ĐBQH tỉnh sẽ tổng hợp đầy đủ các ý kiến, kiến nghị để gửi các cơ quan xem xét, giải quyết theo thẩm quyền.
Sáng 30/8, tỉnh Hà Tĩnh long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 60 năm ngày thiết lập quan hệ ngoại giao Việt Nam - Lào (5/9/1962 - 5/9/2022), 45 năm ngày ký Hiệp ước Hữu nghị và Hợp tác Việt Nam - Lào (18/7/1977 - 18/7/2022).
Trò chuyện với nữ Anh hùng LLVT Nhân dân La Thị Tám (phường Nam Hà, TP Hà Tĩnh), Phó Thủ tướng Vũ Đức Đam trân trọng bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những đóng góp to lớn của bà cho sự nghiệp giải phóng dân tộc và bảo vệ Tổ quốc.
Hà Tĩnh đề xuất Ban Kinh tế Trung ương tiếp tục quan tâm tổ chức nhiều hoạt động tọa đàm, hội thảo khoa học, tổ chức hội nghị xúc tiến thương mại đầu tư liên vùng, tiểu vùng nhằm thúc đẩy liên kết chặt chẽ hơn nữa giữa các tỉnh trong khu vực Bắc Trung Bộ và duyên hải Trung Bộ.
Đó là yêu cầu của Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương Trần Cẩm Tú tại hội nghị trực tuyến toàn quốc sơ kết công tác kiểm tra, giám sát của Đảng 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2022 do Ủy ban Kiểm tra Trung ương tổ chức.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng chúc mừng, mong muốn Thiếu tướng Lê Văn Hà tiếp tục có nhiều đóng góp cho ngành công an và luôn dành tình cảm, hỗ trợ quê hương Hà Tĩnh trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ đảm bảo an ninh trật tự (ANTT) trên địa bàn.
Kỳ họp thứ 7, HĐND tỉnh khóa XVIII đã thống nhất ban hành 2 nghị quyết, gồm: Bãi bỏ, điều chỉnh một số nội dung tại Nghị quyết số 69 của HĐND tỉnh; Quyết định chủ trương đầu tư đối với một số dự án thuộc Chương trình phục hồi và phát triển KT-XH.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đề nghị Ban cán sự đảng UBND tỉnh, các sở, ngành rà soát lại các cơ chế, chính sách đã ban hành để tiếp tục triển khai hiệu quả, đẩy mạnh cải cách hành chính, tiếp tục tập trung cho công tác phòng, chống dịch COVID-19...