Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Trải qua 2,5 ngày tranh tài với 31 trận đấu kịch tính, Giải Bóng chuyền nam thanh niên Hà Tĩnh năm 2024 đã thành công tốt đẹp, để lại nhiều ấn tượng với người hâm mộ.
Báo Hà Tĩnh giới thiệu tới người hâm mộ lịch thi đấu Giải Bóng chuyền nam thanh niên Hà Tĩnh 2024. Các trận đấu sẽ diễn ra từ ngày 10 - 12/5 tại Nhà thi đấu TDTT Hà Tĩnh
Ở mùa Giải Bóng chuyền nam thanh niên Hà Tĩnh năm nay, các đội bóng đã đầu tư rất mạnh để chiêu mộ các ngoại binh chất lượng bên cạnh tuyển chọn nội binh tốt.
Giải Bóng chuyền VĐQG năm 2024 được tổ chức tại Hà Tĩnh chính thức khai mạc với sự tham dự của 120 vận động viên tới từ 9 CLB bóng chuyền hàng đầu Việt Nam.
Tại Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia 2024 được tổ chức tại Hà Tĩnh, các CLB đã chiêu mộ nhiều ngoại binh Thái Lan để tăng cường sức mạnh cho đội bóng.
Ban Huấn luyện bóng chuyền nam Hà Tĩnh vừa hoàn tất khâu thuê ngoại binh để tăng cường sức mạnh cho đội bóng tại vòng 1 Giải Bóng chuyền VĐQG năm 2024.
Ban Tổ chức Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2024 vừa tiến hành bốc thăm, chia bảng mùa giải mới. Giai đoạn 1, bảng nữ thi đấu tại Bình Phước từ ngày 16 đến 23/3; bảng nam thi đấu từ 30/3 đến 6/4 tại Hà Tĩnh.
Những năm gần đây, cứ mỗi độ tết đến, xuân về, nhiều đơn vị, địa phương, cá nhân ở Hà Tĩnh đã tổ chức nhiều giải thể thao thiện nguyện nhằm quyên góp, hỗ trợ các hoàn cảnh khó khăn.
Vận động viên bóng chuyền phong trào Dương Ngọc Danh, biệt danh “Mỏ Hồng”, sẽ thi đấu cho Hà Tĩnh ở giai đoạn 1, Giải Bóng chuyền nam vô địch quốc gia năm 2024.
Đội trưởng Đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh vừa nhận lời mời sang Campuchia thi đấu giải bóng chuyền TeChho (giải VĐQG của Campuchia) diễn ra từ ngày 13/1 - 18/2.
Huấn luyện viên trưởng Thái Quang Lai nói lời chia tay đội bóng, thể thức giải đấu thay đổi, thiếu kinh phí chiêu mộ cầu thủ... là những khó khăn mà đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh đang phải đối mặt trước thềm giải vô địch quốc gia năm 2024.
Bà Phan Thị Thu Hường - Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT tỉnh xác nhận, HLV Thái Quang Lai vừa nói lời chia tay đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh sau hơn 6 tháng dẫn dắt.
Tích cực tổ chức, tài trợ cho các giải bóng chuyền “phủi” ở Hà Tĩnh, chị Mỹ Anh khiến nhiều vận động viên cũng như cổ động viên trong và ngoài tỉnh yêu mến, khâm phục.
Khép lại 365 ngày với nhiều thử thách, các môn thể thao thành tích cao của Hà Tĩnh tiếp tục vươn mình, khẳng định vững chắc vị thế là một trong những địa phương đi đầu cả nước, để lại nhiều ấn tượng đẹp.
Những năm gần đây, phong trào chơi bóng chuyền đệm phát triển rộng khắp Hà Tĩnh, trở thành môn thể thao gần gũi, bổ ích, thu hút đông đảo người dân tập luyện, nâng cao sức khỏe.
Dù thi đấu đầy cố gắng nhưng trước đối thủ vượt trội hơn là Thể Công Tân Cảng, Hà Tĩnh đã để thua 0-3, qua đó đứng thứ 4 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2023.