(Baohatinh.vn) - Đội trưởng Đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh vừa nhận lời mời sang Campuchia thi đấu giải bóng chuyền TeChho (giải VĐQG của Campuchia) diễn ra từ ngày 13/1 - 18/2.
Sáng 12/1, bà Phan Thị Thu Hường - Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và thi đấu TDTT tỉnh xác nhận, đơn vị đã nhận được công văn của Hội Thể thao bóng chuyền Bộ Nội vụ Campuchia bày tỏ nguyện vọng mời cầu thủ Trần Đức Hạnh sang thi đấu tại Giải bóng chuyền TeChho. Sau khi họp bàn, phía Trung tâm và Sở VH-TT&DL Hà Tĩnh đồng ý cho Đức Hạnh tham dự giải.
Chủ công bóng chuyền nam Hà Tĩnh Trần Đức Hạnh.
“Đơn vị luôn tạo điều kiện và ủng hộ cầu thủ được du đấu để phát huy tốt nhất khả năng chuyên môn cũng như mang lại hình ảnh đẹp cho bóng chuyền Hà Tĩnh. Sau khi Đức Hạnh kết thúc thi đấu ở Campuchia sẽ về nước để chuẩn bị chuyên môn hướng tới thi đấu giai đoạn 1 giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2024”, bà Phan Thị Thu Hường trao đổi thêm.
Tại giải TeChho, Đức Hạnh cùng chuyền hai Phạm Thoại Khương (CLB Long An) sẽ khoác áo CLB Bộ Nội vụ và sát cánh cùng với những cái tên chất lượng như MengHoung, Menglai để đối đầu với các VĐV ngoại binh chất lượng khác đến từ các quốc gia trong khu vực như: Thái Lan, Indonesia...
Trần Đức Hạnh (SN 1995, quê huyện Hương Sơn) sở hữu chiều cao 1m88, đang chơi ở vị trí chủ công, là đội trưởng của CLB bóng chuyền nam Hà Tĩnh.
Hạnh từng góp mặt trong đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự 2 kỳ SEA Games 30 và 31. Mùa giải 2023 vừa qua, Đức Hạnh cùng đồng đội giành HCĐ Giải Bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2023 và đứng hạng 4 VĐQG.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.