(Baohatinh.vn) - Bà Phan Thị Thu Hường - Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT tỉnh xác nhận, HLV Thái Quang Lai vừa nói lời chia tay đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh sau hơn 6 tháng dẫn dắt.
HLV Thái Quang Lai. Ảnh: ArtTimes
Ông Lai nhận lời làm HLV trưởng đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh từ vòng 2 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia 2023. Bằng tài năng và kinh nghiệm, ông giúp Hà Tĩnh thi đấu thành công, lọt vào vòng chung kết. Tại vòng chung kết, Đức Hạnh và đồng đội đã tạo nên bất ngờ khi đánh bại đương kim vô địch Ninh Bình ở trận tứ kết, qua đó xếp hạng 4 chung cuộc.
Sự ra đi của ông Lai là điều rất đáng tiếc với bóng chuyền Hà Tĩnh. Hiện tại, chiếc ghế HLV trưởng của bóng chuyền nam Hà Tĩnh vẫn đang bỏ trống.
Ông Lai giúp bóng chuyền nam Hà Tĩnh thi đấu tốt ở vòng 2 và vòng chung kết giải VĐQG 2023.
Đây là lần thứ 2, vị HLV này chia tay bóng chuyền nam Hà Tĩnh. Trước đó, vào năm 2022, HLV Thái Quang Lai nhận lời dẫn dắt bóng chuyền nam Hà Tĩnh. HLV kì cựu này đã đồng hành cùng Hà Tĩnh qua giải Cúp các đội mạnh phía Nam ở Vĩnh Long và giải Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022. Tuy nhiên, trước thềm giải VĐQG 2022, ông Lai chia tay đội bóng để trở về CLB cũ là Sanest Khánh Hòa.
HLV Thái Quang Lai xuất thân từ CLB bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa. Trên cương vị HLV, ông đã cùng đội bóng Sanest Khánh Hòa giành nhiều thành tích ở các giải bóng chuyền trẻ Việt Nam, giải vô địch VĐQG như: HCV môn bóng chuyền tại Đại hội TDTT toàn quốc năm 2018, VĐQG năm 2020, đoạt Cúp Hùng Vương 2020.
Ông đang giữ kỷ lục lần đầu tiên đưa một CLB bóng chuyền Việt Nam (Sanest Khánh Hòa) lọt vào top 4 ở Giải vô địch các CLB nam châu Á năm 2018. Ông Lai cũng từng là HLV trưởng đội bóng chuyền nam Việt Nam tại SEA Games 30 tại Philippines.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.