(Baohatinh.vn) - Công an phường Kỳ Liên (TX Kỳ Anh - Hà Tĩnh) vừa tạm giữ hình sự hai mẹ con Nguyễn Thị Thảo (SN 1974) và Nguyễn Thị Hương (SN 1996), đều có hộ khẩu thường trú tại thôn Minh Tiến, xã Kỳ Nam, TX. Kỳ Anh để làm rõ hành vi trộm cắp tài sản.
Các đối tượng tại cơ quan công an
Trước đó, cơ quan điều tra nhận được đơn trình báo của anh Nguyễn Đình Trung (trú tại phường Kỳ Liên) về việc vào rạng sáng ngày 23/7 bị mất trộm 1 chiếc xe máy (Wave Honda BKS 38H8-7796) tại nhà.
Bằng các biện pháp nghiệp vụ, khoanh vùng đối tượng, đến khoảng 9h sáng ngày 28/7, Công an phường Kỳ Liên đã làm rõ và tiến hành bắt giữ hai đối tượng nói trên.
Tại cơ quan điều tra, các đối tượng đã khai nhận hành vi của mình. Theo đó, hai đối tượng thuê phòng trọ tại nhà của anh Trung nên được giữ chìa khóa chung ở nhà xe. Khoảng 5h sáng ngày 23/7, lợi dụng khi chủ nhà để quên chìa khóa trên xe, 2 đối tượng nảy sinh ý định và thực hiện hành vi trộm cắp, sau đó đem bán với giá 2,6 triệu đồng ở một cửa hàng cầm đồ thuộc phường Sông Trí (TX. Kỳ Anh)
Vụ việc được chuyển lên Công an thị xã Kỳ Anh để điều tra mở rộng.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.