Chiều 19/7, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đã đến thăm, tặng quà cho thương binh, mẹ liệt sỹ trên địa bàn huyện Cẩm Xuyên nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Tại các điểm đến thăm, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền và các thành viên trong đoàn bày tỏ lòng biết ơn trước những cống hiến, hy sinh của các anh hùng liệt sỹ, gia đình người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền cũng động viên các mẹ liệt sỹ, thương binh nỗ lực chiến thắng bệnh tật, khắc phục khó khăn vươn lên trong cuộc sống, tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng để trở thành tấm gương mẫu mực cho con cháu noi theo.
Đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo đời sống, tinh thần, vật chất cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng trên địa bàn.