![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b272b3adc11f14b6739b0023b830a0c07fe3c1d6050abe69504407c379ab7336e45/144d4092143t61332l0.jpg)
Các huyện, thị, thành đoàn trong tỉnh thành lập các đội thanh niên tình nguyện với sự tham gia của 960 ĐVTN
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b2764e35c5acb4f403c254c2077acc112def611146a755caf6589e1df7cb89841ce/144d4092727t66356l0.jpg)
Thanh niên tình nguyện kịp thời hỗ trợ thí sinh và người nhà trong những ngày thi
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b27affcee792c07a22b6c06cfb9dcf6f2088f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/144d4101826t56847l0.jpg)
Các đội thanh niên tình nguyện nhận giữ đồ cho thí sinh
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b272886784004fbf66cab88091687bcd019e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/144d4092654t59884l0.jpg)
Huy động nguồn xã hội hóa, các cấp bộ đoàn đã tổ chức các hoạt động tiếp sức mùa thi như: nước uống, quạt mát, chỗ nghỉ... (Ảnh chụp tại Hội đồng thi Trường THPT Nguyễn Công Trứ, Nghi Xuân)
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b271bef4b4ae72711390a888bf4bd790c33e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/144d4092813t98714l0.jpg)
Nước uống được chuẩn bị sẵn sàng. Trong ảnh: Các thanh niên tình nguyện giữ đồ và cấp nước uống miễn phí cho thí sinh tại Hội đồng thi Trường THPT Nghèn, Can Lộc.
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b2723c83b53655d1622d75bc53c03be297c8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/144d4092941t20347l0.jpg)
Thậm chí, nước còn được trao tận tay cho các phụ huynh. (Ảnh chụp tại Hội đồng thi Trường THPT Kỳ Anh)
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b27ae3c65551d3e18fa1c005e0bc1a747ef63d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/144d4092713t73829l0.jpg)
Trong thời gian thi, các đội xe ôm tình nguyện được thành lập sẵn sàng chở miễn phí thí sinh đến các địa điểm thi. Trong ảnh: Đội xe ôm tại Hội đồng thi Trường THPT Cẩm Bình, Cẩm Xuyên.
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b27d913840c2c5ba6f22464db61060eb7e93688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d4092823t66410l0.jpg)
Bãi gửi xe miễn phí tại Hội đồng thi Trường THPT Phan Đình Phùng
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b272143de321fc56b61840ecb95a29475093688d6a42a8421f237444a6deef8e446/144d4101730t52730l0.jpg)
ĐVTN cũng tích cực chuẩn bị chỗ nghỉ cho thí sinh sau buổi thi đầu tiên. Trong ảnh: thanh niên tình nguyện treo băng rôn tại Hội đồng thi Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh
![Áo xanh tình nguyện đồng hành cùng sỹ tử](https://cdn.baohatinh.vn/images/f0a8c823c6b6cfd067d462b20db18b27919cd0317a9a437bf8c5315e78736e3ee3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/144d4115556t94954l0.jpg)
Thanh niên tình nguyện tại Hội đồng thi Trường THPT Phan Đình Phùng (TP Hà Tĩnh) chăm sóc thí sinh Trương Thị Linh - học sinh Trường THCS Lê Bình đi thi sau ca mổ ruột thừa