![Hà Tĩnh: 4 người thương vong trong 5 ngày nghỉ lễ 30/4, 1/5](https://cdn.baohatinh.vn/images/45d9a6591fc58cf143c5b03c4ceaf2d10d779d50ea8de4b3325ebbf546fce9075637a63438e546d3e76e1f82161fe1c4a93d584bad1bb3883efaf1d00339e7a4/105d3165714t5312l10-106d6165344t33623l0.jpeg)
Vụ tai nạn giao thông xảy ra vào 16h10" ngày 27/4, trên QL1A, đoạn qua thị trấn Cẩm Xuyên làm 2 người bị thương và 3 xe ô tô hư hỏng nặng.
Theo tổng hợp của Công an tỉnh Hà Tĩnh, trong 5 ngày nghỉ lễ (từ 27/4 - đến 15h ngày 1/5), trên địa bàn tỉnh xảy ra 2 vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng, làm chết 1 người, 3 người bị thương; tăng 2 vụ, tăng 1 người chết, tăng 2 người bị thương so với cùng kỳ năm ngoái.
Cụ thể, vào 2h sáng 27/4, trên QL 8A đoạn qua địa bàn xã Sơn Long, huyện Hương Sơn xảy ra 1 vụ tai nạn giao thông làm 1 người chết, 1 người bị thương; 16h10" ngày 27/4, trên QL1A, đoạn qua thị trấn Cẩm Xuyên xảy ra vụ va chạm giao thông làm 2 người bị thương và 3 xe ô tô hư hỏng nặng.
Trong khi đó, theo báo cáo nhanh của Sở Y tế Hà Tĩnh, các bệnh viện và cơ sở y tế trong những ngày qua đã tiếp nhận 142 trường hợp vào thăm khám, điều trị do va chạm giao thông, tăng 6 trường hợp so với cùng kỳ năm 2018.