(Baohatinh.vn) - Những phần quà ý nghĩa đã giúp các cụ, các mẹ đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và bảo trợ xã hội tỉnh Hà Tĩnh thêm ấm áp khi tết đến, xuân về.
Chiều 30/1, tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và bảo trợ xã hội tỉnh Hà Tĩnh, Công đoàn Khối các cơ quan Đảng phối hợp với BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh tổ chức chương trình “Xuân gắn kết - Tết sum vầy 2024”.
Các đại biểu tham dự chương trình.
Chương trình nhằm mang tới cho các cụ, các mẹ đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và bảo trợ xã hội tỉnh những niềm vui, tình cảm, nguồn động viên nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Ban Tổ chức trao 20 suất quà, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho 20 cán bộ, nhân viên của trung tâm có hoàn cảnh khó khăn...
...và trao 128 suất quà, mỗi suất trị giá 300 ngàn đồng cho 128 cụ đang được chăm sóc tại trung tâm.
Dịp này, Công đoàn khối cũng tổ chức bữa cơm thân mật, ấm cúng cho các cụ, các mẹ đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại trung tâm.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.