Tâm huyết và có nhiều sáng kiến trong hoạt động công đoàn, chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh vừa được vinh danh cán bộ công đoàn tiêu biểu toàn quốc.
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.
Một gia đình hạnh phúc với người chồng tâm lý, biết sẻ chia, hai con chăm ngoan, học giỏi là tài sản vô giá của chị Hoàng Thị Diệu Linh (Công ty CP Dược Hà Tĩnh).
Công đoàn Hà Tĩnh đã cơ bản hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ trong 6 tháng đầu năm 2024, góp phần khẳng định vị thế của tổ chức trong hệ thống chính trị.
Những chia sẻ của chuyên gia tâm lý Đinh Đoàn giúp cán bộ công đoàn Hà Tĩnh có thêm kiến thức, kỹ năng xây dựng, vun đắp hạnh phúc gia đình trong cuộc sống hiện đại.
Hà Tĩnh tiếp tục quán triệt, thực hiện hiệu quả các nghị quyết của Trung ương, của tỉnh về xây dựng giai cấp công nhân Việt Nam thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa.
Tháng Công nhân, các cấp Công đoàn Hà Tĩnh tập trung nâng cao nhận thức pháp luật cho người lao động để xây dựng mối quan hệ hài hòa, ổn định trong cơ quan, doanh nghiệp.
Linh hoạt, sáng tạo trong hỗ trợ, chăm lo đời sống cho đoàn viên, các cấp công đoàn Hà Tĩnh ngày càng khẳng định vai trò là tổ chức đại diện cho người lao động tỉnh nhà.
Những đoàn viên được Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh, các huyện Can Lộc, Vũ Quang biểu dương là các cá nhân tiêu biểu trong phong trào “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” giai đoạn 2021 - 2023.
Tìm tòi học hỏi để ứng dụng công nghệ 4.0 vào sản xuất, anh Lê Mạnh Hùng - công nhân Công ty An Hồng (Hà Tĩnh) đã có những sáng kiến làm lợi cho doanh nghiệp hàng tỷ đồng.
Nhiệm kỳ 2023 - 2028, Công đoàn Hà Tĩnh quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam và Đại hội XIX Công đoàn tỉnh đã đề ra.
Với tinh thần vượt khó, dám đổi mới, người lao động trong các doanh nghiệp ở Hà Tĩnh đã tích cực hưởng ứng phong trào “Lao động giỏi, lao động sáng tạo”.
Tổ chức thành công hội nghị cán bộ, công chức, viên chức góp phần giúp các cơ quan, đơn vị ở Hà Tĩnh tháo gỡ nhiều vướng mắc trong quan hệ lao động; tạo niềm tin, động lực mới để thúc đẩy các phong trào thi đua.
Sau 10 năm triển khai (2014 - 2024), chương trình “Tết sum vầy” trở thành một sự kiện thường niên, là ngày hội được đông đảo cán bộ, đoàn viên, người lao động ở Hà Tĩnh mong chờ mỗi dịp tết đến, xuân về.
Những phần quà ý nghĩa đã giúp các cụ, các mẹ đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và bảo trợ xã hội tỉnh Hà Tĩnh thêm ấm áp khi tết đến, xuân về.
Công đoàn Hà Tĩnh xác định: tiếp tục củng cố tổ chức vững mạnh; chăm lo, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên; xây dựng đội ngũ cán bộ công đoàn, công nhân, lao động có chuyên môn, vững vàng tâm thế để bước vào nhiệm kỳ mới.
Trong không khí vui tươi, ấm áp, Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh, Bệnh viện Phổi đã tổ chức các hoạt động đón xuân với nhiều hoạt động ý nghĩa.
Hà Tĩnh đang trải qua những ngày nền nhiệt xuống thấp kèm mưa rét. Các doanh nghiệp trên địa bàn đã triển khai nhiều biện pháp để giúp công nhân, người lao động giữ gìn sức khỏe.
Công đoàn Các khu kinh tế tỉnh Hà Tĩnh đã mang đến cho đoàn viên, người lao động không khí vui tươi, đầm ấm và những món quà ý nghĩa thông qua chương trình “Tết sum vầy - Xuân chia sẻ” 2024.
Chương trình “Tết sum vầy - Xuân chia sẻ” 2024 do Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh đã trao tặng nhiều phần quà ý nghĩa cho đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn.