(Baohatinh.vn) - Các phần quà được trao tặng trong chương trình “Tết sum vầy, xuân gắn kết” đã mang lại niềm vui, sự ấm áp tới những người có công, người già neo đơn tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội Hà Tĩnh.
Chiều 12/1, Công đoàn Khối các cơ quan Đảng Hà Tĩnh phối hợp với BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh tổ chức chương trình “Tết sum vầy, xuân gắn kết” năm 2023 cho các đối tượng đang được nuôi dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội tỉnh.
Trong chương trình, đại diện BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh đã trao 100 suất quà với tổng giá trị 30 triệu đồng cho các cụ là người có công, người già neo đơn đang được chăm sóc tại trung tâm.
Dịp này, Công đoàn Khối các cơ quan Đảng, Công đoàn Viên chức Hà Tĩnh đã trao tặng phần quà...
...và số tiền 18 triệu đồng hỗ trợ chương trình cho đại diện Trung tâm Điều dưỡng Người có công và Bảo trợ xã hội tỉnh.
Đồng thời, chương trình đã tổ chức bữa cơm đoàn viên ấm áp cho những người già neo đơn, người có công tại trung tâm.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.