Hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), các đồng chí lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh đã đến thăm, tặng quà tại các cơ sở chăm sóc, điều trị thương binh, bệnh binh và các gia đình người có công ở Nghệ An, Hà Tĩnh.
TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) phấn đấu đến 30/9/2024, có 5/5 phường đạt chuẩn đô thị văn minh; cuối năm 2024, xã Thuận Lộc cơ bản đạt các tiêu chí trở thành phường.
Bằng nhiều hành động, việc làm thiết thực để tri ân người có công, các cấp hội phụ nữ Hà Tĩnh đã góp phần lan tỏa truyền thống, đạo lý “uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Được xây dựng năm 1878, đình Giao Tác (xã Thuận Lộc, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) là nơi ra đời và sinh hoạt của Chi bộ Đảng làng Giao Tác - tiền thân của Đảng bộ xã Thuận Lộc.
Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ nhằm giúp cho cán bộ làm công tác dân vận ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) thực hiện có hiệu quả công tác vận động đoàn viên, hội viên và các tầng lớp nhân dân tích cực tham gia các phong trào thi đua.
Dùng điện thoại và quét mã QR, du khách hoàn toàn có thể biết được chính xác thông tin về những di tích lịch sử văn hóa ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) mà mình ghé thăm.
MTTQ thị xã Hồng Lĩnh tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, phát huy tinh thần sáng tạo, khát vọng vươn lên của các tầng lớp nhân dân, cùng xây dựng địa phương ngày càng phát triển, xứng đáng là trung tâm kinh tế - xã hội phía Bắc tỉnh Hà Tĩnh.
MTTQ thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) là “cầu nối” vững chắc giữa cấp ủy, chính quyền với Nhân dân, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Cử tri TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đề nghị tỉnh tiếp tục có chính sách thu hút các dự án đầu tư vào địa bàn, mở rộng không gian, sớm hoàn thành các tiêu chí đô thị loại III.
Nhà văn hóa cộng đồng - ngôi nhà trí tuệ thôn Hồng Nguyệt, xã Thuận Lộc (Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) góp phần nâng cao tri thức, xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư.
Tại các cuộc tiếp xúc, đối thoại giữa người đứng đầu các cấp ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) với người dân, những băn khoăn, vướng mắc ở cơ sở đã sớm được tháo gỡ.
Dù đã 76 tuổi nhưng ông Hoàng Đức Đại - Bí thư Chi bộ tổ dân phố 4, phường Nam Hồng (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) vẫn miệt mài với công việc, góp phần đưa tổ dân phố trở thành đơn vị đi đầu trong các phong trào ở địa phương.
49 năm đã trôi qua, nhưng đối với các cựu chiến binh Hà Tĩnh chiến đấu tại Sư đoàn 341, Quân khu 4, ký ức hào hùng của những tháng ngày cầm súng tiến về giải phóng Sài Gòn vẫn còn sống mãi.
Chương trình với sự tham gia của các nghệ nhân, ca sỹ, nhóm múa nổi tiếng đã mang đến cho khán giả TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) những tiết mục đặc sắc và ấn tượng.
Mỗi độ tháng Ba âm lịch, người dân Hà Tĩnh cùng với hàng triệu trái tim con dân nước Việt lại rộn ràng hướng về đại lễ có từ ngàn xưa - Giỗ Tổ Hùng Vương, với tấm lòng thành kính, biết ơn.
Nghi lễ rước linh vị nhằm tri ân các Vua Hùng đã có công dựng nước, góp phần bảo tồn và phát huy giá trị văn hóa lễ hội truyền thống ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh).
Trong không khí trang nghiêm, cán bộ và Nhân dân TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã bày tỏ lòng thành kính, tri ân sâu sắc trước công lao khai thiên, lập quốc của Đức Thủy Tổ Kinh Dương Vương và các Vua Hùng.
Lễ hội Xuân tại chùa Hang (phường Bắc Hồng, TX Hồng Lĩnh - Hà Tĩnh) được tổ chức thường niên nhằm phát huy các giá trị văn hóa truyền thống và góp phần giới thiệu, quảng bá du lịch của địa phương.
Nhiều năm qua, người dân ở tổ dân phố 8, phường Đậu Liêu (TX Hồng Lĩnh - Hà Tĩnh) phải sử dụng nguồn nước giếng khoan, nước khe không đảm bảo, ảnh hưởng đến cuộc sống sinh hoạt hằng ngày.
Lễ báo ân được UBND phường Đậu Liêu (TX.Hồng Lĩnh - Hà Tĩnh) và con cháu họ Bùi tổ chức nhằm tri ân Đô đài Ngự sử Bùi Cầm Hổ, danh thần có công lao đối với đất nước và Nhân dân thời Hậu Lê.
Mùa xuân này, hàng trăm hộ gia đình vui đón năm mới trong ngôi nhà mới khang trang. Nguồn vốn vay nhà ở xã hội đã tạo động lực giúp công nhân, viên chức, người lao động thu nhập thấp... ở Hà Tĩnh nâng cao chất lượng cuộc sống.