Trong giây phút tiễn biệt Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, người dân Hà Tĩnh không giấu nổi sự tiếc thương khi nhắc đến nhà lãnh đạo có tâm, có tầm của Đảng, luôn hết lòng vì nước, vì dân.
Những phần quà thể hiện tình cảm ấm áp, sự tri ân chân thành trước cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trên địa bàn TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh)
Cùng với người dân trên cả nước, sáng nay, nhiều người dân Hà Tĩnh cùng hướng trái tim về Thủ đô Hà Nội - nơi diễn ra Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong niềm tiếc thương vô hạn.
Sau khi phát hiện cá thể chim yến phụng, gia đình ông Lê Hồng Thuận (phường Văn Yên, TP Hà Tĩnh) đã tiến hành chăm sóc rồi bàn giao cho lực lượng chức năng.
Trở về từ Vương quốc Anh, em Trần Minh Hoàng (lớp 11 Toán 1, Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh) đã có những chia sẻ về tấm huy chương bạc Olympic Toán học quốc tế năm 2024.
Em Trần Minh Hoàng (lớp 11 Toán 1, Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh) - chủ nhân HCB Olympic Toán học quốc tế năm 2024 được người thân, thầy cô và bạn bè chào đón ngay khi trở lại Việt Nam.
Qua 4 năm thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững đã giúp huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) kiên cố hóa thêm 1.054 ngôi nhà cho hộ nghèo, cận nghèo, có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Sau 2 ngày làm việc tại hội trường và 1 buổi thảo luận tổ tại các địa phương, chiều 18/7, Kỳ họp thứ 20 HĐND tỉnh khoá XVIII đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
Dù không có bố mẹ ở bên chăm sóc nhưng dưới sự bảo ban của ông bà, Nguyễn Tố Uyên - Trường THPT Nguyễn Thị Minh Khai (Đức Thọ) đã luôn nỗ lực và đạt thủ khoa khối B00 Hà Tĩnh.
Chiều 17/7, tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, với tinh thần cởi mở, thẳng thắn, các đại biểu đã thảo luận tại hội trường về các giải pháp thực hiện nhiệm vụ phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm 2024.
Trước khi trở thành thủ khoa khối A00 của Hà Tĩnh trong kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, em Nguyễn Thị Lan (lớp 12A1, Trường THPT Trần Phú, Đức Thọ) từng nhiều năm là học sinh giỏi tỉnh, huyện môn Toán.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII khai mạc trọng thể Kỳ họp thứ 20. Bí thư Tỉnh ủy – Chủ tịch HĐND tỉnh Hoàng Trung Dũng; các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh: Trần Tú Anh, Trần Văn Kỳ chủ tọa kỳ họp.
6 tháng đầu năm 2024, công tác thi đua khen thưởng Khối các cơ quan Đảng đạt nhiều kết quả tích cực, góp phần quan trọng trong thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị trọng tâm của tỉnh.
Kỳ họp lần thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII sẽ bàn thảo nhiều giải pháp phát triển KT-XH những tháng cuối năm; tiến hành chất vấn, trả lời chất vấn cùng nhiều nội dung quan trọng khác.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Công tác luân chuyển cán bộ ở Hà Tĩnh thời gian qua được triển khai hiệu quả, nghiêm túc, đúng quy định; tạo môi trường giúp cán bộ đào tạo, rèn luyện và từng bước khắc phục khó khăn tại các địa phương, đơn vị.
Sau 3 phần tranh tài, thị trấn Lộc Hà xuất sắc vượt qua các đội tuyển khác để giành giải nhất Hội thi “Dân vận khéo” cụm 1 năm 2024 của huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Các xã Bình An và Phù Lưu của huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đang đẩy nhanh tiến độ chuyển đổi ruộng đất lần 3, hướng tới mỗi hộ nông dân chỉ sản xuất một thửa.
Sáng 9/7, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt, triển khai thực hiện Quy định số 144-QĐ/TW ngày 9/5/2024 về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội lần thứ XIV của Đảng.
Sản lượng khai thác thủy sản những tháng đầu năm ở Hà Tĩnh đạt gần 22 nghìn tấn nhờ ngư trường dồi dào, ngư dân liên tiếp trúng đậm các luồng hải sản có giá trị.
Sau hơn nửa năm trồng thử nghiệm, cây sâm bố chính (hay còn gọi sâm tiến vua) tại xã Thạch Khê (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bắt đầu cho thu hoạch, hứa hẹn mang lại thu nhập cao cho người dân.
Chiều 7/7, Hạt Kiểm lâm huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) phối hợp với chính quyền địa phương bàn giao 1 cá thể trăn đất, 1 cá thể khỉ vàng và 1 cá thể cu li cho Vườn Quốc gia Vũ Quang.
Với việc xử lý trên môi trường điện tử, người vi phạm Luật Giao thông đường bộ ở Hà Tĩnh không bị tạm giữ giấy phép lái xe bản giấy như trước đây. Khi hết hạn tạm giữ giấy tờ, dữ liệu sẽ tự động cập nhật trên ứng dụng VNeID.