Công ty TNHH Giáo dục và Đào tạo Vin Academy thuộc tập đoàn Vingroup vừa trao học bổng cho 19 sinh viên Trường Đại học Hà Tĩnh với tổng trị giá 475 triệu đồng.
UBND tỉnh Hà Tĩnh và Đại học Quốc gia Hà Nội thống nhất thí điểm hợp tác đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao trên nhiều lĩnh vực, phấn đấu tuyển sinh trong năm học 2024-2025.
Ngoài giải bóng đá, Trường Đại học Hà Tĩnh còn tổ chức chương trình liên hoan văn nghệ và lễ buộc chỉ cổ tay để tạo không gian đón tết ấm cúng cho các lưu học sinh Lào đang theo học.
Để không ngừng đổi mới, hội nhập, đáp ứng xu thế phát triển, Trường Đại học Hà Tĩnh tiếp tục đẩy mạnh chuyển đổi số trong quá trình dạy, học, quản lý đào tạo, điều hành...
Với bảng thành tích học tập và hoạt động đáng ngưỡng mộ, em Nguyễn Thị Ngọc Diệp (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) - Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam tại Thái Lan vừa vinh dự nhận giải thưởng “Sao tháng Giêng” của Trung ương Hội Sinh viên Việt Nam.
Đoàn Thanh niên - Hội Sinh viên Đại học Hà Tĩnh tuyên dương 28 sinh viên đạt giải thưởng “Sao tháng Giêng”, 48 sinh viên đạt danh hiệu “Sinh viên 5 tốt” và 12 học sinh đạt danh hiệu “Học sinh 3 tốt” năm 2023.
Việc HĐND tỉnh ban hành Nghị quyết quy định chế độ hỗ trợ đào tạo lưu học sinh Lào học tập tại các cơ sở đào tạo trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh tạo điều kiện cho việc dạy - học tốt hơn, góp phần thắt chặt mối quan hệ hữu nghị tốt đẹp giữa 2 nước.
Trong tổng số 696 đại biểu dự Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Sinh viên Việt Nam lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023 - 2028 diễn ra tại Hà Nội sắp tới, Hà Tĩnh có 2 đại biểu.
Những hoạt động ý nghĩa hướng tới kỷ niệm 48 năm ngày Quốc khánh nước CHDCND Lào (02/12/1975 - 02/12/2023) đã góp phần tạo sân chơi lành mạnh cho sinh viên và vun đắp thêm tình đoàn kết, hữu nghị giữa lưu học sinh Lào với sinh viên Việt Nam đang học tập tại Hà Tĩnh.
Với hơn 200 tình nguyện viên tham gia, chương trình hiến máu tình nguyện tại Trường Đại học Hà Tĩnh đã thu về 147 đơn vị máu phục vụ công tác cứu chữa người bệnh.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn sinh viên Trường Đại học Hà Tĩnh phải thể hiện rõ sự nhiệt huyết của tuổi trẻ, thắp sáng ngọn lửa say mê, sáng tạo trong học tập, rèn luyện.
Trường Đại học Hà Tĩnh vừa ban hành thông báo bổ sung 464 chỉ tiêu xét tuyển đại học chính quy năm 2023; trong đó có 242 chỉ tiêu xét tuyển theo kết quả học tập THPT (học bạ) và 222 chỉ tiêu theo kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT.
Với hệ thống hạ tầng đồng bộ, hiện đại, đội ngũ cán bộ công nghệ thông tin chuyên nghiệp, Trường Đại học Hà Tĩnh tự tin đáp ứng tốt các yêu cầu là điểm thi đánh giá năng lực của Đại học Quốc gia Hà Nội.
Sau khi đạt 27,75 điểm khối C00, Trần Thị Thanh Mai (trú xã Mỹ Lộc, huyện Can Lộc) dành nguyện vọng 1 cho ngành Ngôn ngữ Trung, Khoa Ngoại ngữ (Trường Đại học Hà Tĩnh). Với nguyện vọng này, em mong muốn vừa có thể đi học gần nhà, sau này ra trường tìm kiếm cơ hội việc làm ở quê hương.
Nhận thông tin em Trần Thị Thanh Mai thuộc hộ cận nghèo, đạt 27,75 điểm thi đại học khối C và có nguyện vọng học tại Trường Đại học Hà Tĩnh, nhà trường đã kịp thời động viên, định hướng hỗ trợ các nguồn học bổng…
Học bổng của Bộ Khoa học và Nghệ thuật Bang Hessen (CHLB Đức) dành cho 250 sinh viên Việt Nam vượt khó học giỏi, trong đó có 3 sinh viên thuộc Trường Đại học Hà Tĩnh.
Sau 2 phần thi hùng biện và tài năng, thí sinh Trần Thị Hoài An (Chi đoàn K13 Kế toán) đã xuất sắc giành giải nhất cuộc thi "Hùng biện tiếng Anh" của Trường Đại học Hà Tĩnh.
Hội thảo “Toán học và các ngành liên quan” do Đại học Hà Tĩnh và Viện Toán học tổ chức là diễn đàn để các nhà nghiên cứu trẻ gặp gỡ, trao đổi, giới thiệu những hướng nghiên cứu mới, góp phần phát triển lĩnh vực chuyên môn toán học.
Trong không khí vui tươi và thắm tình đoàn kết, Trường Đại học Hà Tĩnh đã tổ chức chương trình văn hóa, văn nghệ nhân dịp tết cổ truyền Bunpimay cho lưu học sinh Lào.
Trong quá trình thực hiện công tác quy hoạch cán bộ, Trường Đại học Hà Tĩnh đã chú trọng bổ sung các cán bộ có đủ đức, đủ tài, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, có triển vọng trong tương lai.
Tiêu biểu trong học tập, nhiệt tình với phong trào tình nguyện, đam mê nghiên cứu khoa học, nữ sinh Bùi Thị Hoàng Nhân (lớp K12 Giáo dục mầm non, Khoa Sư phạm, Trường Đại học Hà Tĩnh) xứng đáng với 2 danh hiệu lớn cấp trường và được đứng vào hàng ngũ của Đảng.