Sáng nay (25/7), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ và Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam cử hành trọng thể Tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với nghi thức Quốc tang.
Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng được tổ chức tại Nhà tang lễ Quốc gia, số 5, Trần Thánh Tông, TP Hà Nội, bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ ngày 25/7 và từ 7 giờ đến 13 giờ ngày 26/7.
Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng được tổ chức lúc 13 giờ ngày 26/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia, số 5, Trần Thánh Tông, TP Hà Nội. Lễ an táng lúc 15 giờ cùng ngày tại Nghĩa trang Mai Dịch, TP Hà Nội.
Lễ viếng, lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng được tổ chức cùng thời gian trên tại Hội trường Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh và tại quê nhà xã Đông Hội, huyện Đông Anh, TP Hà Nội.
Tranh thủ thời gian nghỉ ngơi hiếm hoi, anh Nguyễn Văn Tuấn (trú thị trấn Thạch Hà - tài xế Công ty TNHH Mai Linh Hà Tĩnh) lại đọc báo, xem tin tức về Tổng Bí thư. "Những ngày này, dù bận rộn với công việc nhưng tôi chưa bỏ sót bất cứ thông tin nào về cố Tổng Bí thư. Tôi thường răn dạy trẻ nhỏ trong gia đình phải biết ơn sự hy sinh, cống hiến của bác để chúng ta được no ấm, đủ đầy", anh Tuấn chia sẻ.
Sáng nay, nhiều người dân đã đến quán cà phê của ông Nguyễn Hữu Ngụ (thôn Tân Hợp, xã Thạch Sơn, Thạch Hà) để tập trung theo dõi lễ tang của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.