(Baohatinh.vn) - Sáng nay (29/9), các thí sinh đủ điều kiện thi công chức đã có mặt tại Trường Đại học Hà Tĩnh (cơ sở mới ở xã Cẩm Vịnh, huyện Cẩm Xuyên) để nghe phổ biến quy chế thi và xem số báo danh, phòng thi.
Các thí sinh đủ điều kiện thi công chức (được UBND tỉnh phê duyệt danh sách tại Quyết định số 2512/QĐ-UBND ngày 5/9/2016 của UBND tỉnh Hà Tĩnh) đã đến tập trung tại Trường Đại học Hà Tĩnh cơ sở mới để nghe giám thị phổ biến quy chế thi, cách thức thi môn tin học trên máy và nhận lại 60.000 lệ phí dư.
Thí sinh nghe phổ biến quy chế thi
Kỳ thi công chức năm nay, Hội đồng thi huy động 97 giám thị là giảng viên Trường Đại học Hà Tĩnh làm công tác coi thi, trong đó có 84 giám thị phòng thi (mỗi phòng thi 2 giám thị) và 13 giám thị hành lang.
Ngoài ra, Ban giám sát của UBND tỉnh thường xuyên, liên tục giám sát quá trình tổ chức từ lúc thu hồ sơ đến quá trình thi và ngày công bố kết quả thi.
Hội đồng thi kiểm tra lại giấy thi, giấy nháp sử dụng trong kỳ thi
Ông Cù Huy Cẩm, Thư ký Hội đồng thi công chức tỉnh Hà Tĩnh – Trưởng Phòng Công chức (Sở Nội vụ) cho biết: Đến thời điểm hiện tại, mọi công tác chuẩn bị về cơ sở vật chất, giấy thi, phương tiện giám sát và điều kiện đảm bảo cho kỳ thi đã được hoàn tất. Số báo danh, họ tên thí sinh đã được niêm yết đầy đủ tại 42 phòng thi. Riêng đề thi, có ban đề thi riêng được đảm bảo bí mật tuyệt đối.
Với tinh thần minh bạch, nghiêm túc, đúng quy định mong rằng các thí sinh bước vào phòng thi với tâm thế tự tin để đạt kết quả cao nhất.
Thời gian, địa điểm thi
- Bắt đầu từ 8h30’ ngày 30/9 đến hết ngày 02/10/2016.
- Địa điểm thi: tại Trường Đại học Hà Tĩnh (cơ sở chính ở, xã Cẩm Vịnh, huyện Cẩm Xuyên); riêng môn Tin học thi tại cả 2 địa điểm: Cơ sở ở xã Cẩm Vịnh (Cẩm Xuyên) và cơ sở cũ ở phường Đại Nài, thành phố Hà Tĩnh.
Lịch thi
- Ngày 30/9 và sáng 1/10: thi môn Tin học
- Chiều 1/10: Thi kiến thức chung
- Sáng 2/10: Thi môn Tiếng Anh và trắc nghiệm chuyên ngành
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị các sở, ngành, địa phương bám sát mục tiêu, xây dựng kế hoạch, chương trình cụ thể để nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải đề nghị các sở, ngành, địa phương tại Hà Tĩnh lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của công dân để giải quyết thấu đáo, kịp thời, đúng luật định.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại biểu các huyện Can Lộc, Nghi Xuân, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Kỳ họp thứ 17, HĐND thành phố Hà Tĩnh khóa XXI tập trung thảo luận đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, QP-AN 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Góp phần quan trọng vào thành công chung của Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, các ĐBQH đoàn Hà Tĩnh phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, tham gia làm tốt công tác lập pháp, giám sát tối cao và quyết định các vấn đề quan trọng của đất nước.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Việc thực hiện chuyển đổi số và Đề án 06 tại Hà Tĩnh đã đưa lại những kết quả tích cực, góp phần phục vụ phát triển KT-XH, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp.
Các đại biểu tham dự cuộc họp cho rằng, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trên lĩnh vực văn hóa - xã hội trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh tới đây là cần thiết, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Thường trực HĐND tỉnh ghi nhận những nỗ lực, sự chủ động của UBND tỉnh, các ban HĐND tỉnh, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh trong quá trình chuẩn bị các nội dung phục vụ Kỳ họp thứ 20 của HĐND tỉnh.
Lãnh đạo Ban Pháp chế HĐND tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các đơn vị soạn thảo tiếp tục chỉnh sửa, tập trung hoàn thiện nội dung tờ trình, dự thảo nghị quyết trình HĐND tỉnh tại kỳ họp tới.