(Baohatinh.vn) - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu mong muốn đồng chí Nguyễn Tuấn tiếp tục nỗ lực, phát huy năng lực, sở trường và kinh nghiệm công tác để cùng tập thể Sở Y tế Hà Tĩnh xây dựng khối đoàn kết, thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao.
Sáng nay (25/12), Sở Y tế Hà Tĩnh tiến hành lễ công bố và trao quyết định bổ nhiệm Quyền Giám đốc Sở Y tế cho đồng chí Nguyễn Tuấn - Phó Giám đốc Sở. Các đồng chí: Nguyễn Đình Hải - Ủy viên BTV Tỉnh ủy - Bí thư Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh, Lê Ngọc Châu - Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng dự.
Tại buổi lễ, được sự ủy quyền của UBND tỉnh, ông Lê Chánh Thành - Trưởng phòng Tổ chức cán bộ Sở Y tế đã công bố Quyết định số 4399/QĐ-UBND ngày 23/12/2020 của Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh bổ nhiệm đồng chí Nguyễn Tuấn - Phó Giám đốc Sở Y tế giữ chức vụ Quyền Giám đốc Sở Y tế.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu trao quyết định bổ nhiệm Quyền Giám đốc Sở Y tế cho đồng chí Nguyễn Tuấn.
Phát biểu giao nhiệm vụ, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu chúc mừng đồng chí Nguyễn Tuấn được bổ nhiệm vị trí Quyền Giám đốc Sở Y tế.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn đồng chí Nguyễn Tuấn tiếp tục nỗ lực, phát huy năng lực, sở trường và kinh nghiệm công tác của mình, kế thừa những kết quả đạt được của các thế hệ lãnh đạo đi trước, khắc phục những mặt còn hạn chế để cùng với tập thể lãnh đạo Sở Y tế xây dựng khối đoàn kết, thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao của ngành.
Cảm ơn sự tín nhiệm của lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh, đồng chí Nguyễn Tuấn xác định đây vừa là vinh dự nhưng cũng là trách nhiệm lớn lao đối với bản thân.
Quyền Giám đốc Sở Y tế khẳng định Ban Giám đốc Sở tiếp tục tạo sự đoàn kết, thống nhất cao, cùng tập thể công chức, viên chức ngành Y tế nỗ lực hoàn thành tốt hơn nữa công tác quản lý nhà nước, đặc biệt là công tác chăm sóc sức khỏe cho người dân trên địa bàn.
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị các sở, ngành, địa phương bám sát mục tiêu, xây dựng kế hoạch, chương trình cụ thể để nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải đề nghị các sở, ngành, địa phương tại Hà Tĩnh lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của công dân để giải quyết thấu đáo, kịp thời, đúng luật định.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại biểu các huyện Can Lộc, Nghi Xuân, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Kỳ họp thứ 17, HĐND thành phố Hà Tĩnh khóa XXI tập trung thảo luận đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, QP-AN 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Góp phần quan trọng vào thành công chung của Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, các ĐBQH đoàn Hà Tĩnh phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, tham gia làm tốt công tác lập pháp, giám sát tối cao và quyết định các vấn đề quan trọng của đất nước.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Việc thực hiện chuyển đổi số và Đề án 06 tại Hà Tĩnh đã đưa lại những kết quả tích cực, góp phần phục vụ phát triển KT-XH, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp.
Các đại biểu tham dự cuộc họp cho rằng, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trên lĩnh vực văn hóa - xã hội trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh tới đây là cần thiết, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Thường trực HĐND tỉnh ghi nhận những nỗ lực, sự chủ động của UBND tỉnh, các ban HĐND tỉnh, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh trong quá trình chuẩn bị các nội dung phục vụ Kỳ họp thứ 20 của HĐND tỉnh.
Lãnh đạo Ban Pháp chế HĐND tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các đơn vị soạn thảo tiếp tục chỉnh sửa, tập trung hoàn thiện nội dung tờ trình, dự thảo nghị quyết trình HĐND tỉnh tại kỳ họp tới.