(Baohatinh.vn) - Ông Lê Quốc Dũng, Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Nghệ An được điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh.
Đại biểu tham dự hội nghị.
Sáng 29/7, dưới sự chủ trì của Phó Tổng Cục trưởng Phi Vân Tuấn, Tổng Cục Thuế tổ chức công bố quyết định nhân sự Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh.
Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Võ Hồng Hải, đại diện lãnh đạo các sở, ban ngành và Cục Thuế 2 tỉnh: Nghệ An, Hà Tĩnh cùng tham dự hội nghị.
Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Võ Hồng Hải và Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế Phi Vân Tuấn trao quyết định điều động, bổ nhiệm cho ông Lê Quốc Dũng.
Hội nghị đã nghe công bố Quyết định số 966/QĐ-TCT ngày 23/7/2024 của Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế về việc điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ lãnh đạo đối với ông Lê Quốc Dũng - Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Nghệ An giữ chức vụ Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh kể từ ngày 01/8/2024.
Đợt này, Tổng cục Thuế cũng ban hành Quyết định số 965/QĐ-TCT ngày 23/7/2024 điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ lãnh đạo đối với ông Nguyễn Văn Đức, Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh giữ chức vụ Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Nghệ An.
Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế Phi Vân Tuấn phát biểu giao nhiệm vụ cho tân Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh.
Phát biểu chúc mừng và giao nhiệm vụ đối với tân Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh, Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế Phi Vân Tuấn ghi nhận, đánh giá cao tinh thần nỗ lực phấn đấu trong suốt quá trình công tác của đồng chí Lê Quốc Dũng. Kinh qua nhiều vị trí công tác khác nhau, đồng chí Lê Quốc Dũng đã luôn thể hiện được năng lực, phẩm chất chuyên môn và bản lĩnh chính trị vững vàng, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Trên cương vị mới, Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế Phi Vân Tuấn kỳ vọng, đồng chí Lê Quốc Dũng sẽ tiếp tục phát huy năng lực phẩm chất, trình độ chuyên môn và kinh nghiệm tích luỹ; sát cánh cùng tập thể cán bộ công chức của Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh nhằm đưa ra nhiều cách làm hay, sáng tạo, hiệu quả để cùng đơn vị thực hiện thắng lợi những nhiệm vụ mà Tổng cục Thuế giao.
Tân Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh Lê Quốc Dũng phát biểu nhận nhiệm vụ.
Phát biểu nhận nhiệm vụ, tân Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh gửi lời cảm ơn chân thành tới lãnh đạo Tổng cục Thuế đã hướng dẫn, chỉ đạo và dìu dắt trong suốt quá trình hơn 30 năm công tác trong ngành Thuế. Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh Hà Tĩnh Lê Quốc Dũng mong muốn tiếp tục nhận được sự tin tưởng, ủng hộ của lãnh đạo; không ngừng học hỏi, trau dồi năng lực kiến thức để đáp ứng các yêu cầu nhiệm vụ công việc được giao.
Các nghị quyết dự kiến được thông qua tại kỳ họp là cơ sở để TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) xây dựng, phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm 2024 và những năm tiếp theo.
Nhà bia tưởng niệm đồng chí Nguyễn Đình Liễn - Bí thư đầu tiên của Đảng bộ huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) và các Mẹ Việt Nam anh hùng, anh hùng liệt sĩ xây dựng trên diện tích 250 m2.
Các phong trào thi đua của hội nông dân các cấp tiếp tục được phát triển sâu rộng, có sức lan tỏa, góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân Hà Tĩnh thực hiện thắng lợi mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội...
Hà Tĩnh phấn đấu tỷ lệ số hóa kết quả giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính cấp tỉnh đạt 90%, cấp huyện đạt 80% và cấp xã 75%, từng bước hình thành kho quản lý dữ liệu điện tử.
Tại Kỳ họp thứ 12, HĐND huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) dự kiến xem xét, thông qua 6 nghị quyết để triển khai thực hiện nhiệm vụ phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm và những năm tiếp theo.
Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính đề nghị, cần tập trung nghiên cứu các giải pháp thu hút đầu tư, thu hút tài chính cho phát triển, đặc biệt là đối với các ngành mới như kinh tế xanh, kinh tế số, kinh tế tuần hoàn...
Sau 2 ngày làm việc tại hội trường và 1 buổi thảo luận tổ tại các địa phương, chiều 18/7, Kỳ họp thứ 20 HĐND tỉnh khoá XVIII đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra.
Cuối phiên chất vấn và trả lời chất vấn các tư lệnh ngành là phần trả lời của Giám đốc Sở NN&PTNT Nguyễn Văn Việt về nội dung nước sạch sinh hoạt, mức hỗ trợ để phát triển nông nghiệp hữu cơ, trồng rừng thay thế...
Giám đốc Sở TN&MT Lê Ngọc Huấn là người thứ 3 đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xác định giá đất cụ thể; định giá tài sản trên đất và phương án sử dụng đất; bãi rác, lò đốt rác ở các địa phương đang quá tải...
Giám đốc Sở Xây dựng Nguyễn Quốc Hà là người đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xây dựng nhà ở xã hội, tiến độ lập quy hoạch đô thị, dự án trong quy hoạch không được triển khai…
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị các sở, ngành, địa phương bám sát mục tiêu, xây dựng kế hoạch, chương trình cụ thể để nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải đề nghị các sở, ngành, địa phương tại Hà Tĩnh lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của công dân để giải quyết thấu đáo, kịp thời, đúng luật định.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại biểu các huyện Can Lộc, Nghi Xuân, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Kỳ họp thứ 17, HĐND thành phố Hà Tĩnh khóa XXI tập trung thảo luận đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, QP-AN 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Góp phần quan trọng vào thành công chung của Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, các ĐBQH đoàn Hà Tĩnh phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, tham gia làm tốt công tác lập pháp, giám sát tối cao và quyết định các vấn đề quan trọng của đất nước.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Việc thực hiện chuyển đổi số và Đề án 06 tại Hà Tĩnh đã đưa lại những kết quả tích cực, góp phần phục vụ phát triển KT-XH, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp.
Các đại biểu tham dự cuộc họp cho rằng, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trên lĩnh vực văn hóa - xã hội trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh tới đây là cần thiết, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.