(Baohatinh.vn) - Giải chuyền nam chào mừng kỷ niệm Ngày Doanh nhân Việt Nam ở Hương Khê (Hà Tĩnh) nhằm thúc đẩy phong trào thể dục thể thao, tăng cường sự đoàn kết giữa các đơn vị và doanh nghiệp, doanh nhân.
Trong 2 ngày 6 và 7/10, Hội Doanh nghiệp huyện Hương Khê tổ chức Giải Bóng chuyền nam chào mừng kỷ niệm Ngày Doanh nhân Việt Nam (13/10).
Tham gia giải đấu có 4 đội bóng gồm: Cơ quan Huyện ủy và UBND huyện; Công an huyện; ngành Giáo dục và Đào tạo; Hội Doanh ngiệp huyện Hương Khê. Qua 2 ngày thi đấu, các VĐV đã cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng hay, gay cấn.
Chung cuộc, đội Hội Doanh nghiệp huyện Hương Khê giành cúp vô địch; Công an huyện giành giải nhì; Cơ quan Huyện ủy và UBND huyện và ngành GD&ĐT giành giải 3.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.