(Baohatinh.vn) - Tại Giải Muay vô địch trẻ quốc gia 2024, đoàn vận động viên Hà Tĩnh đã giành được 8 huy chương gồm 1 HCV và 7 HCĐ.
Tại Giải Muay vô địch trẻ quốc gia 2024 do Cục Thể dục thể thao (Bộ VH-TT&DL) phối hợp với Sở VH-TT&DL tỉnh Đồng Nai tổ chức từ ngày 1 - 11/7, đoàn VĐV Hà Tĩnh dưới sự dẫn dắt của HLV trẻ Trần Đình Thành đã thi đấu xuất sắc và giành được 8 huy chương (1 HCV, 7 HCĐ).
VĐV Hoa Văn Thành giành HCV hạng cân 81 kg.
Trong đó, VĐV Hoa Văn Thành giành HCV hạng cân 81 kg, lứa tuổi 18 - 20.
Các VĐV giành HCĐ gồm: Lê Thái Sơn, hạng cân 67 kg; Lê Minh Phương, hạng cân 67 kg; Nguyễn Thị Minh Nguyệt, hạng cân 48 kg (lứa tuổi 18 - 20); Nguyễn Công Vỹ, hạng cân 75 kg; Nguyễn Bá Lộc, hạng cân 63,5 kg (lứa tuổi 16 -17 tuổi); Trần Khánh Công (67 kg); Nguyễn Huyền Diễm, 60 kg (lứa tuổi 16 - 17 tuổi).
HLV Trần Đình Thành (áo trắng) và các VĐV Hà Tĩnh tham gia Giải Muay vô địch trẻ quốc gia 2024.
Muay là một môn mới đưa vào tập luyện, điều kiện luyện tập còn nhiều khó khăn do cơ sở vật chất còn thiếu thốn. Kết quả nói trên đã ghi nhận sự nỗ lực của tập thể HLV, VĐV môn Muay nói riêng và Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu TDTT tỉnh nói chung.
Giải Muay vô địch trẻ quốc gia 2024 thu hút sự tham gia của 32 đơn vị với khoảng 400 VĐV. Các VĐV thi đấu theo hình thức đấu loại trực tiếp cho cả nam và nữ, tranh 60 bộ huy chương theo 3 lứa tuổi. Trong đó, lứa tuổi 14-15 tranh tài ở 21 nội dung, lứa 16-17 tuổi tranh tài ở 19 nội dung và lứa 18-20 tuổi tranh tài ở 20 nội dung.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.
Đoàn Aerobic Việt Nam đã thi đấu thành công tại Giải Vô địch Thể dục Aerobic châu Á lần thứ 9, giành được 8 huy chương Vàng, 4 huy chương Bạc và 5 huy chương Đồng, xếp thứ Nhất toàn đoàn.
Sau 4 năm gắn bó với marathon, nữ vận động viên Lê Thị Lam (Thạch Hà, Hà Tĩnh) đã gặt hái nhiều thành tích ấn tượng, được gọi vào đội tuyển trẻ quốc gia.