(Baohatinh.vn) - 5 huy chương mà đoàn Hà Tĩnh giành được tại Giải Vô địch Muay quốc gia năm 2023 gồm 2 HCV, 3 HCĐ.
Giải Vô địch Muay quốc gia 2023 diễn ra từ ngày 17 - 24/9 tại TP Thái Nguyên. Giải thu hút 302 võ sĩ tới từ 26 đơn vị, địa phương trong cả nước. Các võ sĩ thi đấu với 39 nội dung đối kháng cá nhân nam, nữ.
Đoàn Hà Tĩnh tham dự giải đấu.
Đoàn Hà Tĩnh có 8 VĐV tham gia giải và giành 2 HCV, 3 HCB.
Các VĐV giành HCV gồm: Hoa Văn Thành, hạng cân 91 kg nam; Nguyễn Bá Lộc, hạng cân 60 kg nam.
VĐV Hoa Văn Thành nhận HCV, hạng cân 91 kg nam.
Các VĐV giành HCĐ gồm: Lê Thái Sơn, hạng cân 81 kg nam; Nguyễn Thị Minh Nguyệt, hạng cân 48 kg nữ; Phạm Thị Ly Na, hạng cân 51kg nữ.
Giải vô địch Muay toàn quốc 2023 là giải đấu lớn nhất dành cho các võ sĩ Muay tại Việt Nam để chuẩn bị cho các giải đấu quốc tế. Từ giải đấu, bộ môn Muay (Cục TDTT) tiếp tục tìm kiếm những VĐV chuyên môn tốt để chuẩn bị cho những kế hoạch lâu dài.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.
Đoàn Aerobic Việt Nam đã thi đấu thành công tại Giải Vô địch Thể dục Aerobic châu Á lần thứ 9, giành được 8 huy chương Vàng, 4 huy chương Bạc và 5 huy chương Đồng, xếp thứ Nhất toàn đoàn.