(Baohatinh.vn) - Hà Tĩnh vừa giành được 4 huy chương tại Giải Vô địch Muay quốc gia năm 2021 diễn ra tại thành phố Thanh Hóa từ ngày 9-19/4.
Đoàn Hà Tĩnh có 7 VĐV tham gia giải, trong đó các VĐV giành huy chương gồm: Lê Thái Sơn - huy chương vàng, nội dung 67 kg; Hoa Văn Thành - huy chương bạc, nội dung 81 kg; các VĐV Nguyễn Công Cường (nội dung 91 kg), Trần Bá Nhật (nội dung 54 kg) cùng giành huy chương đồng.
Đoàn HLV và VĐV Hà Tĩnh tham gia Giải vô địch Muay quốc gia năm 2021
Giải Vô địch Muay quốc gia năm 2021 thu hút sự tham gia của hơn 300 VĐV thuộc 27 đoàn đến từ các tỉnh, thành, ngành trên cả nước, tranh tài ở các hạng cân đối kháng dành cho nam và nữ ở 2 nhóm gồm 15-17 tuổi, 18-35 tuổi với 34 bộ huy chương.
Đây là dịp để các tỉnh, thành, ngành trên cả nước đánh giá công tác đào tạo, huấn luyện bộ môn Muay. Qua đó, lựa chọn những võ sĩ xuất sắc nhất chuẩn bị cho Sea Games vào cuối năm.
VĐV Lê Thái Sơn (áo trắng) giành huy chương vàng, nội dung 67 kg.
Muay là bộ môn mới được Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể dục thể thao Hà Tĩnh đưa vào tuyển chọn VĐV và tập luyện từ năm 2019.
Kết quả này là khởi đầu để HLV, VĐV bộ môn Muay Hà Tĩnh tiếp tục nỗ lực tập luyện và giành được nhiều kết quả cao hơn trong thời gian tới.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.
Đoàn Aerobic Việt Nam đã thi đấu thành công tại Giải Vô địch Thể dục Aerobic châu Á lần thứ 9, giành được 8 huy chương Vàng, 4 huy chương Bạc và 5 huy chương Đồng, xếp thứ Nhất toàn đoàn.