(Baohatinh.vn) - Hà Tĩnh có 8 VĐV tham gia Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài Báo Tiền Phong diễn ra tại thành phố Pleiku (Gia Lai) và giành được 3 huy chương (1 HCB, 2 HCĐ).
Trong đó, các VĐV: Lê Thị Lam, Lê Thị Thanh Nga, Hà Thị Cẩm Anh giành HCB đồng đội trẻ; VĐV Trần Đình Hào giành HCĐ nội dung 10 km, cá nhân nam; các VĐV: Trần Đình Hào, Trần Đình Vị, Phan Duy Tuấn giành HCĐ, nội dung đồng đội nam trẻ.
VĐV Trần Thị Lam trên đường chạy.
Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài Báo Tiền Phong lần thứ 62 - 2021 do Báo Tiền Phong phối hợp với Liên đoàn Điền kinh Việt Nam và UBND tỉnh Gia Lai tổ chức vào ngày 28/3.
Huấn luyện viên Nguyễn Văn Thành và các VĐV điền kinh Hà Tĩnh tại giải.
Giải đấu quy tụ hơn 4.300 vận động viên (VĐV) tranh tài ở 4 nội dung gồm: 5km, 10km, 21km, 42,195km ở hệ đội tuyển và hệ phong trào. Đây là năm có số lượng VĐV tham gia tranh tài đông nhất từ trước đến nay.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.