(Baohatinh.vn) - Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Chiều 7/7, Ban tổ chức Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 đã tổ chức lễ bế mạc và trao giải cho các vận động viên.
Lãnh đạo TP Hà Tĩnh, Liên đoàn Cờ vua Hà Tĩnh cùng đông đảo các vận động viên tham dự chương trình.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 năm 2024 do CLB Thành Sen (thuộc Liên đoàn Cờ vua Việt Nam) tổ chức. Giải có 428 vận động viên (VĐV) ở các lứa tuổi U6, U7, U8, U9, U11, U13, Open (không giới hạn độ tuổi) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia. Các vận động viên tranh tài ở nội dung thi đấu cờ vua nhanh (mỗi bên có thời gian 20 phút để hoàn thành ván cờ).
Giải đấu được tổ chức đã tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, khơi dậy nguồn cảm hứng đối với môn cờ vua trong lứa tuổi học sinh; đồng thời, phát triển phong trào tập luyện và xây dựng lực lượng VĐV cờ vua, tạo nguồn đào tạo VĐV tham dự các giải cờ vua trẻ toàn quốc và các giải đấu năm 2024.
Sau một ngày tranh tài sôi nổi, BTC đã trao 30 bộ giải, trong đó, 15 bộ giải tập thể, 15 bộ giải cá nhân. Trong ảnh: BTC trao huy chương cho các VĐV giành giải ở nội dung U6. Ban Tổ chức trao huy chương cho các VĐV nội dung U8.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.
Đoàn Aerobic Việt Nam đã thi đấu thành công tại Giải Vô địch Thể dục Aerobic châu Á lần thứ 9, giành được 8 huy chương Vàng, 4 huy chương Bạc và 5 huy chương Đồng, xếp thứ Nhất toàn đoàn.
Sau 4 năm gắn bó với marathon, nữ vận động viên Lê Thị Lam (Thạch Hà, Hà Tĩnh) đã gặt hái nhiều thành tích ấn tượng, được gọi vào đội tuyển trẻ quốc gia.