(Baohatinh.vn) - Sau 1 ngày tranh tài gay cấn, đã có 11 bộ huy chương đồng đội và 11 bộ huy chương cá nhân được trao tại Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 3.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 3 năm 2024 do câu lạc bộ (CLB) Kiện tướng tí hon Hà Tĩnh (thuộc Liên đoàn Cờ Việt Nam) tổ chức. Giải có hơn 400 VĐV ở các lứa tuổi U6, U8, U10, U12, U20 và nhóm Open (không giới hạn độ tuổi) đến từ 11 CLB cờ vua Kiện tướng tí hon thuộc các tỉnh Nghệ An, Quảng Bình và Hà Tĩnh tham gia. Trong ảnh: BTC trao cờ lưu niệm cho đại diện các CLB. Các VĐV tranh tài ở nội dung thi đấu cờ vua nhanh (mỗi bên có thời gian 20 phút để hoàn thành ván cờ). Riêng các VĐV đã có huy chương cá nhân trong hệ thống giải quốc gia do Liên đoàn Cờ Việt Nam tổ chức được đăng ký thi đấu tăng thêm 2 tuổi trong các nhóm.
Giải đấu được tổ chức đã tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, khơi dậy nguồn cảm hứng đối với môn cờ vua. Đồng thời, phát triển phong trào tập luyện và xây dựng lực lượng VĐV cờ vua, tạo nguồn đào tạo VĐV tham dự các giải cờ vua trẻ toàn quốc và các giải đấu năm 2024... Kết quả chung cuộc, BTC đã trao 11 bộ cúp, huy chương cá nhân... Trong ảnh: BTC trao huy chương cho các VĐV giành giải ở nội dung cá nhân nam U8. ... và 11 bộ huy chương đồng đội. Trong ảnh: BTC trao huy chương cho các VĐV giành giải ở nội dung đồng đội nữ U12.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.