![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae526824e3094867019d98028c4059c71edf25b3c1d6050abe69504407c379ab7336e45/146d6105616t84852l0.jpg)
Ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi được tổ chức nhằm nâng cao ý thức chính trị, định hướng lý tưởng cách mạng, phát huy những giá trị tốt đẹp trong thanh niên, nhất là truyền thống yêu nước của dân tộc, giúp hội viên, thanh niên trong toàn thị xã nhận thức về vai trò, trách nhiệm của bản thân đối với quê hương, đất nước.
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682cd331f6766b299a5e430fd15218920818ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/146d6113433t14541l0.jpg)
Các tiết mục văn nghệ biểu diễn mừng ngày hội
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae526823dae58155debbe05e564e7ebf02b499ee271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/146d6105704t20938l0.jpg)
Tại ngày hội, Thị đoàn đã ra mắt Câu lạc bộ Lý luận trẻ giai đoạn 2019-2022 với 18 thành viên. Đây là diễn đàn để các bạn ĐVTN được bày tỏ suy nghĩ, quan điểm của mình đối với những vấn đề mà giới trẻ quan tâm... Từ đó góp sức cho công tác tuyên truyền, giáo dục thế hệ trẻ của tổ chức đoàn, hội, đội trong giai đoạn hiện nay.
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae526826713a38f09adeaa4815e6e06f588641cf611146a755caf6589e1df7cb89841ce/146d6105717t64546l0.jpg)
Dịp này, đại diện Chi đoàn Agribank Kỳ Anh và Chi đoàn UBND thị xã cùng trao tặng 2km đường điện thanh niên tại thôn Tân Thành, xã Kỳ Nam với tổng trị giá 17 triệu đồng...
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae5268270db2ea4d6826ee2a1a628db0ec5eab6f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/146d6105726t36896l0.jpg)
Trung tâm Dịch vụ hạ tầng & Môi trường đô thị thị xã Kỳ Anh trao tặng 100 cây sao la trị giá 10 triệu đồng để hỗ trợ xã Kỳ Nam xây dựng NTM
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae5268218f16cdeff23c76d94b6f4fd0fb759f28f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/146d6111036t86177l0.jpg)
Ngay sau lễ phát động, gần 150 cán bộ, chiến sĩ và lực lượng ĐVTN tiến hành ra quân trồng cây xanh...
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae5268276b3ffbc08e49da6d79a93c19d84089e63d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/146d6111049t43869l0.jpg)
... tại các trục đường chính ở xã Kỳ Nam...
![Nhiều hoạt động ý nghĩa trong ngày hội Tôi yêu Tổ quốc tôi ở thị xã Kỳ Anh](https://cdn.baohatinh.vn/images/9397c34e9928a705d37ed032fae52682bfe37bd407af58491ac7f03dd4cdd7738ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/146d6111102t43071l0.jpg)
Các lực lượng cũng đã phát quang, cải tạo vườn tạp giúp các hộ dân tại thôn Tân Thành, xã Kỳ Nam. Trong buổi chiều nay, các hoạt động khác như lắp đặt đường điện thanh niên và khám, cấp phát thuôc miễn phí cho bà con nhân dân xã Kỳ Nam sẽ tiếp tục được thực hiện tại xã Kỳ Nam.