(Baohatinh.vn) - Thị đoàn Kỳ Anh phối hợp với Hội Liên hiệp thanh niên xã Kỳ Hà vừa tổ chức ra mắt Câu lạc bộ thể thao thanh niên Bắc Hà, xã Kỳ Hà (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh).
Câu lạc bộ Thể thao thanh niên thôn Bắc Hà bước đầu tập hợp 21 thành viên nữ, trong đó 11 thành viên tham gia môn đá bóng và 10 thành viên tham gia bóng chuyền. Thời gian tới, CLB sẽ tiếp tục tập hợp các thành viên, mở rộng hoạt động, tạo điều kiện cho ĐVTN trong cộng đồng giáo xứ thôn Bắc Hà cũng như những người đam mê thể thao trong toàn xã có dịp giao lưu, học hỏi và rèn luyện sức khỏe.
Việc ra đời CLB thể thao nói riêng và các CLB theo sở thích nói chung là cách làm mới của Hội LHTN xã Kỳ Hà nhằm đa dạng các mô hình hoạt động, tạo sân chơi lành mạnh và giao lưu học hỏi cho ĐVTN trên địa bàn.
Ngay sau buổi lễ ra mắt đã diễn ra trận giao hữu giữa hai đội bóng đá nữ Câu lạc bộ thể thao thanh niên Bắc Hà và đội cán bộ nữ Công an thị xã Kỳ Anh.
Sau hai hiệp đấu sôi nổi, phần thắng đã nghiêng về đội CLB thể thao thanh niên Bắc Hà với tỉ số 4-0
Trận bóng thu hút đông đảo khán giả đến xem và cổ vũ
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.