Nhân dịp Ngày truyền thống của Bộ đội Biên phòng (3/3), cán bộ, hội viên Hội LHPN xã Kỳ Khang (huyện Kỳ Anh) cùng mặc áo dài đến tặng hoa, chúc mừng các cán bộ, chiến sỹ Đồn Biên phòng Kỳ Khang.
Chị Nguyễn Thị Liên - Chủ tịch Hội LHPN xã Kỳ Khang cho biết: "Mặc chiếc áo dài truyền thống trong một ngày lễ quan trọng của lực lượng biên phòng, chúng tôi muốn gửi gắm tình cảm hậu phương nồng ấm từ những người phụ nữ là bà, mẹ, vợ, chị, em... tới các chiến sỹ ngày đêm gìn giữ yên bình cho Tổ quốc".
Cán bộ, hội viên Hội LHPN huyện Hương Khê và xã Hương Vĩnh quảng bá áo dài tại chùa Bảo Lâm ở xã Hương Vĩnh.
Tiếp nối những thành công về quảng bá Tuần lễ Áo dài từ các năm trước, giữa tháng 2/2024, Hội LHPN Hà Tĩnh đã xây dựng kế hoạch triển khai tới các cấp hội nhằm thực hiện có hiệu quả đợt phát động từ Trung ương Hội LHPN Việt Nam. Do vậy, ngay từ ngày đầu tiên của Tuần lễ Áo dài năm 2024, các cấp hội phụ nữ trên toàn tỉnh đã hưởng ứng một cách nhiệt tình. Nhiều đơn vị cấp huyện, cấp xã đã có những kế hoạch, cách làm hay thu hút đông đảo chị em tham gia. Qua đó, góp phần tôn vinh giá trị của áo dài; khơi dậy tình yêu, niềm tự hào, trách nhiệm giữ gìn, phát huy giá trị di sản áo dài trong mỗi cán bộ, hội viên phụ nữ, cộng đồng; giới thiệu về văn hóa, quê hương, con người Hà Tĩnh nói chung và phụ nữ Hà Tĩnh nói riêng đến đông đảo bạn bè khắp mọi miền.