(Baohatinh.vn) - Đoàn cơ sở Cục Thuế Hà Tĩnh, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh vừa trao tặng công trình và phần quà ý nghĩa tại xã Cẩm Quan, huyện Cẩm Xuyên.
Sáng 11/7, Đoàn cơ sở Cục Thuế Hà Tĩnh và Chi đoàn Báo Hà Tĩnh (Đoàn Khối CCQ&DN tỉnh) phối hợp tổ chức lễ bàn giao công trình thanh niên khu vui chơi; tặng quà cho người có công với cách mạng, trẻ em vượt khó học giỏi tại thôn Thượng Long, xã Cẩm Quan (Cẩm Xuyên).
Đại diện tổ chức đoàn và lãnh đạo địa phương trao tặng quà cho các gia đình người có công với cách mạng...
Tại chương trình, đại diện Đoàn cơ sở Cục Thuế Hà Tĩnh và Chi đoàn Báo Hà Tĩnh đã trao tặng 10 phần quà cho 10 gia đình người có công với cách mạng; 10 phần quà cho trẻ em vượt khó học giỏi và 1 phần quà cho thân nhân gia đình anh hùng liệt sỹ Phan Đình Giót.
...và các em học sinh vượt khó học giỏi.
Các đơn vị cũng đã trao tặng, bàn giao công trình thanh niên khu vui chơi tại nhà văn hóa thôn Thượng Long. Nguồn kinh phí dịp này trị giá hơn 30 triệu đồng được các đơn vị huy động đóng góp trong đoàn viên thanh niên và kêu gọi sự hỗ trợ từ các đơn vị hảo tâm.
Đây là công trình, hoạt động ý nghĩa của tuổi trẻ hai đơn vị hướng tới kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7 và chào mừng đại hội chi đoàn thanh niên năm 2024.
Đoàn cơ sở Cục Thuế Hà Tĩnh và Chi đoàn Báo Hà Tĩnh bàn giao công trình thanh niên cho người dân thôn Thượng Long.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.
Kế thừa, phát huy truyền thống đoàn kết, hữu nghị giữa hai nước, cấp ủy, chính quyền và MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh luôn quan tâm hoạt động đối ngoại với các địa phương của nước bạn Lào.
Các hoạt động hè gắn với cuộc vận động "Tự hào một dải non sông" nhằm giáo dục thanh thiếu nhi TP Hà Tĩnh về lòng yêu nước, ý thức về chủ quyền quốc gia.
Hơn 1.500 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân Ngày cao điểm “Chiến sỹ tình nguyện xây dựng đô thị sáng - xanh - sạch - đẹp - văn minh - an toàn”.
Cùng với đánh giá những kết quả đạt được, các khó khăn, tồn tại trong nhiệm kỳ qua và đề ra phương hướng, nhiệm vụ thời gian tới, Đại hội Đại biểu MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã hiệp thương cử Ủy viên Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Sự đồng hành, tiếp sức của các tổ chức, đoàn thể, gia đình và xã hội đã trở thành nguồn khích lệ to lớn để các thí sinh Hà Tĩnh bước vào Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024 một cách bình tĩnh, tự tin, hướng tới kết quả cao nhất.
Nhiệm kỳ 2024 - 2029, MTTQ huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục tăng cường sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc; nâng cao chất lượng, hiệu quả các cuộc vận động, phong trào thi đua, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân.
Công đoàn Hà Tĩnh đã cơ bản hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ trong 6 tháng đầu năm 2024, góp phần khẳng định vị thế của tổ chức trong hệ thống chính trị.
MTTQ thị xã Hồng Lĩnh tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, phát huy tinh thần sáng tạo, khát vọng vươn lên của các tầng lớp nhân dân, cùng xây dựng địa phương ngày càng phát triển, xứng đáng là trung tâm kinh tế - xã hội phía Bắc tỉnh Hà Tĩnh.
Phát huy những kết quả nổi bật trong nhiệm kỳ vừa qua, Hội Liên hiệp thanh niên huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) tiếp tục hành động theo khẩu hiệu “Đoàn kết – tiên phong – sáng tạo – phát triển” trong nhiệm kỳ mới.
Nhiệm kỳ 2024 - 2029, MTTQ thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới mạnh mẽ nội dung và phương thức hoạt động; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh, góp phần xây dựng thị xã trở thành đô thị động lực của tỉnh.