Hiện nay, còn lại 53 bệnh nhân COVID-19 đang tiếp tục được theo dõi, điều trị tại các cơ sở y tế trong tỉnh, gồm: Trung tâm Y tế huyện Kỳ Anh, BVĐK khu vực Cửa khẩu quốc tế Cầu Treo, Bệnh viện Phổi Hà Tĩnh và khu cách ly F0 Mitraco.
![Từ 4/6 đến nay, 330 bệnh nhân COVID-19 tại Hà Tĩnh khỏi bệnh, ra viện](https://cdn.baohatinh.vn/images/f8492d2279e30adf768d820078865cf058b8ad1ace60509017d0a3c22e042f8382946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/133d3205632t47785l0.jpg)
Bệnh nhân trong khu cách ly F0 Mitraco được xuất viện vào ngày 14/9.
Ngoài ra, có 67 bệnh nhân chuyển ra Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương, đến nay, đã có 55 ca đã ra viện, 4 ca tử vong.
Trong ngày 15/9, Hà Tĩnh tiếp tục không phát hiện ca bệnh COVID-19 mới. Tổng số người mắc COVID-19 từ 4/6 lại nay là 450 bệnh nhân.
Toàn tỉnh đã rà soát được 84 trường hợp có triệu chứng nghi ngờ trong cộng đồng và cơ sở y tế, qua xét nghiệm tất cả đều âm tính với virus SARS-CoV-2. Các cơ quan y tế đã xét nghiệm 2.434 mẫu bằng kỹ thuật RT-PCR, tất cả đều âm tính với virus SARS-CoV-2; thực hiện test nhanh 3.598 người.
![Từ 4/6 đến nay, 330 bệnh nhân COVID-19 tại Hà Tĩnh khỏi bệnh, ra viện](https://cdn.baohatinh.vn/images/f8492d2279e30adf768d820078865cf0f4dc76af25925366bb9061a6c2810092e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/133d3205251t15404l0.jpg)
Các lực lượng chức năng tiếp tục quản lý chặt chẽ người đến/về từ vùng dịch.
Thời gian qua, toàn tỉnh đã rà soát được 15.522 người về từ các vùng đang thực hiện Chỉ thị 16/CT-TTg. Sau khi về đến địa phương, các công dân được đưa đi cách ly tập trung theo đúng quy định.