(Baohatinh.vn) - Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh, BIDV Hà Tĩnh, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup đã trao nhiều phần quà, bàn giao nhà tình thương cho các gia đình hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, gia đình chính sách tại TP Hà Tĩnh.
Cũng trong chiều 5/2, Ủy ban MTTQ thành phố Hà Tĩnh phối hợp với Ngân hàng Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV) Chi nhánh Hà Tĩnh và Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup tổ chức chương trình tặng quà tết Giáp Thìn 2024.
Ông Nguyễn Đình Thịnh - Giám đốc BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh trao biểu trưng hỗ trợ 240 suất quà cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Tại chương trình, BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh đã trao tặng 240 suất quà với tổng giá trị 120 triệu đồng (mỗi suất 500 ngàn đồng) cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Đây là hoạt động thường niên của BIDV Chi nhánh Hà Tĩnh để hỗ trợ người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn mỗi dịp tết đến xuân về. Những phần quà được trao tặng là niềm động viên tinh thần, giúp các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh đón tết đủ đầy hơn.
Mỗi suất quà của BIDV có trị giá 500 nghìn đồng.
Cùng đó, nhân dịp đón tết Nguyên đán cổ truyền của dân tộc, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup cũng đã trao tặng 200 suất quà với tổng trị giá 120 triệu đồng (mỗi suất quà 600 ngàn đồng) cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo, gia đình đặc biệt khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chiều 16/1, huyện Lộc Hà tổ chức chương trình “Hơi ấm xuân về” tết Nhâm Dần 2022. Tham dự chương trình có Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân.
750 hộ nghèo, hộ hoàn cảnh khó khăn của 3 huyện: Hương Khê, Kỳ Anh và Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã được nhận quà tết của Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup nhân dịp tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.