(Baohatinh.vn) - Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh mong Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn tiếp tục phối hợp chặt chẽ với tỉnh để thực hiện hiệu quả các dự án đã thống nhất trong bản ghi nhớ giữa các bên.
Sáng 23/3, tại TP. Hồ Chí Minh, Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng, Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải và đoàn công tác tỉnh Hà Tĩnh đã đến thăm và làm việc với Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn.
Đại tá Ngô Minh Thuấn - Tổng Giám đốc Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn chủ trì làm việc với đoàn.
Đoàn công tác tham quan hoạt động làm hàng tại cảng Tân Cảng Cát Lái.
Đoàn công tác nghe giới thiệu về Trung tâm Điều hành sản xuất cảng Tân Cảng Cát Lái.
Sau khi tham quan hoạt động sản xuất tại ICD Tân Cảng Long Bình, cầu tàu B7 và Trung tâm Điều hành sản xuất tại cảng Tân Cảng Cát Lái, đoàn công tác có buổi làm việc với lãnh đạo Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn.
Tại buổi làm việc, Đại tá Ngô Minh Thuấn - Tổng Giám đốc Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã thông tin đến đoàn công tác về kết quả hoạt động quân sự, quốc phòng và sản xuất kinh doanh của Tổng Công ty.
Đại tá Ngô Minh Thuấn thông tin đến đoàn công tác về kết quả hoạt động của Tổng Công ty trong thời gian qua.
Đại tá Ngô Minh Thuấn mong muốn lãnh đạo Hà Tĩnh tiếp tục tạo điều kiện và có chính sách hỗ trợ để Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn triển khai dịch vụ cho các doanh nghiệp và các dự án đầu tư tại trên địa bàn tỉnh.
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh bày tỏ lời cảm ơn sâu sắc đến lãnh đạo Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã tổ chức đón tiếp trọng thị dành cho đoàn công tác.
Về phía địa phương, lãnh đạo Hà Tĩnh hoàn toàn ủng hộ và nhất trí với những kiến nghị của Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn. Thời gian tới tỉnh mong lãnh đạo Tổng Công ty cử đoàn công tác phối hợp chặt chẽ với địa phương để thực hiện hiệu quả các dự án đã thống nhất trong bản ghi nhớ mà trước đó 2 bên đã ký kết.
“Chuyến thực tế tại Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn là cơ sở giúp lãnh đạo chủ chốt của tỉnh Hà Tĩnh hiểu thêm mô hình sản xuất kinh doanh và trao đổi kinh nghiệm về quá trình triển khai, quản lý, vận hành khai thác các dự án cảng, dịch vụ logistics và các ngành kinh tế biển của Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn - mô hình tiêu biểu doanh nghiệp quân đội thực hiện đồng thời nhiệm vụ phát triển kinh tế gắn quốc phòng, an ninh”- Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh nhấn mạnh.
Giám đốc Sở TN&MT Lê Ngọc Huấn là người thứ 3 đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xác định giá đất cụ thể; định giá tài sản trên đất và phương án sử dụng đất; bãi rác, lò đốt rác ở các địa phương đang quá tải...
Giám đốc Sở Xây dựng Nguyễn Quốc Hà là người đăng đàn trả lời chất vấn với các nội dung xoay quanh xây dựng nhà ở xã hội, tiến độ lập quy hoạch đô thị, dự án trong quy hoạch không được triển khai…
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị các sở, ngành, địa phương bám sát mục tiêu, xây dựng kế hoạch, chương trình cụ thể để nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải đề nghị các sở, ngành, địa phương tại Hà Tĩnh lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của công dân để giải quyết thấu đáo, kịp thời, đúng luật định.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại biểu các huyện Can Lộc, Nghi Xuân, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Kỳ họp thứ 17, HĐND thành phố Hà Tĩnh khóa XXI tập trung thảo luận đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, QP-AN 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Góp phần quan trọng vào thành công chung của Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, các ĐBQH đoàn Hà Tĩnh phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, tham gia làm tốt công tác lập pháp, giám sát tối cao và quyết định các vấn đề quan trọng của đất nước.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Việc thực hiện chuyển đổi số và Đề án 06 tại Hà Tĩnh đã đưa lại những kết quả tích cực, góp phần phục vụ phát triển KT-XH, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp.
Các đại biểu tham dự cuộc họp cho rằng, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trên lĩnh vực văn hóa - xã hội trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh tới đây là cần thiết, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.