(Baohatinh.vn) - Sáng 7/5, tại Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh, Tập đoàn Want Want Việt Nam đã trao hỗ trợ 2.400 phần quà trị giá 270 triệu đồng cho người dân bị ảnh hưởng dịch bệnh Covid-19 .
Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh tiếp nhận 2.400 phần quà từ đại diện Tập đoàn Want Want Việt Nam.
Các phần quà là bánh kẹo do tập đoàn sản xuất. Đại diện tập đoàn mong muốn góp một phần chia sẻ khó khăn với người dân gặp khó khăn bởi đại dịch.
Tiếp nhận quà hỗ trợ, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Nguyễn Thị Mai Thủy ghi nhận tình cảm của Tập đoàn Want Want nói riêng, các tổ chức, cá nhân, doanh nghiệp nói chung đã ủng hộ cho địa phương trong công tác phòng dịch thời gian qua. Ủy ban MTTQ tỉnh sẽ phân bổ nguồn cứu trợ đúng đối tượng, mục đích.
Sau một thời gian phát động phong trào “Toàn dân chung tay ủng hộ phòng, chống dịch Covd-19”, Ủy ban MTTQ các cấp tỉnh Hà Tĩnh đã tiếp nhận số tiền và hiện vật trị giá hơn 64,5 tỷ đồng.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.