Hội thi "Dân vận khéo” năm 2024 là đợt sinh hoạt chính trị tạo sức lan toả sâu rộng trong Đảng và toàn xã hội về vai trò, vị trí của công tác dân vận nói chung và phong trào thi đua “Dân vận khéo” nói riêng. Đây cũng là dịp để những người làm công tác dân vận, cán bộ cơ sở giao lưu, trao đổi, học hỏi, nâng cao kiến thức, kinh nghiệm... để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Tại Lộc Hà, 12 xã, thị trấn được chia thành 2 cụm để thi đấu (mỗi cụm 6 đội). Mỗi cụm lựa chọn 2 đội xuất sắc nhất vào vòng trong để tranh tài với các đội cấp huyện. Kết thúc hội thi, đội nào có kết quả cao nhất sẽ tham gia vòng thi cụm do Ban Chỉ đạo Phong trào thi đua “Dân vận khéo” tỉnh tổ chức.