(Baohatinh.vn) - 300 suất quà đã được Thành đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam TP Hà Tĩnh phối hợp với VPBank Hà Tĩnh trao cho các hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Chiều 10/2, Thành đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam TP Hà Tĩnh phối hợp với VPBank Hà Tĩnh đã đến trao 120 áo ấm cho các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa TP Hà Tĩnh...
...và tặng 105 áo ấm cho các đối tượng đang được nuôi dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng người có công và Bảo trợ xã hội Hà Tĩnh.
Đoàn cũng đã đến trao 75 áo ấm cho các hoàn cảnh khó khăn tại xã Đồng Môn, TP Hà Tĩnh.
Được biết, chương trình “Xuân yêu thương” là hoạt động thiết thực chào mừng đại hội Đoàn các cấp, hướng tới Đại hội Đoàn TP Hà Tĩnh lần thứ 21, nhiệm kỳ 2022 - 2027. Đoàn trao áo ấm cho bệnh nhân đang điều trị tại BVĐK TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.