(Baohatinh.vn) - Những suất quà tết do Báo Hà Tĩnh huy động được góp phần động viên tinh thần và chia sẻ khó khăn với các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở vùng thượng huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) trong dịp tết đến xuân về.
Sáng 27/1, Báo Hà Tĩnh phối hợp với 2 trường: Tiểu học Kỳ Sơn và THCS Lâm Hợp tổ chức trao 73 suất quà trị giá gần 22 triệu đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Số quà này được huy động từ nguồn ủng hộ của các nhà hảo tâm và nguồn đóng góp của cán bộ, phóng viên Báo Hà Tĩnh.
Trong số 73 suất quà tết (mỗi suất 300 ngàn đồng) trao đợt này, có 40 suất giành cho học sinh khó khăn ở Trường Tiểu học Kỳ Sơn, 33 suất cho học sinh khó khăn ở Trường THCS Lâm Hợp. Ảnh: Đại diện các đơn vị trao 40 suất quà tại Trường Tiểu học Kỳ Sơn.
Đại diện các đơn vị trao 33 suất quà tết cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại Trường THCS Lâm Hợp.
Các suất quà nhằm góp phần động viên tinh thần, chia sẻ khó khăn với các em học sinh và gia đình nhân dịp đón tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022.
Năm 2021, Báo Hà Tĩnh đã kết nối, huy động nguồn lực, thực hiện các chương trình an sinh xã hội với số tiền hơn 1,2 tỷ đồng.
Năm 2022, Báo Hà Tĩnh tiếp tục huy động nguồn lực, kết nối với các nhà hảo tâm để tổ chức các hoạt động thiện nguyện nhằm chia sẻ nhiều hơn nữa với những hoàn cảnh khó khăn.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.