Hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều 25/7, cơ quan HĐND – UBND phối hợp với Ủy ban MTTQ thành phố Hà Tĩnh trao tặng bàn thờ liệt sĩ cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Đoàn cũng đến trao bàn thờ liệt sĩ cho gia đình ông Trần Văn Vinh (thôn Tân Lộc, xã Thạch Hạ), thân nhân thờ cúng liệt sĩ Trần Văn Đàn; gia đình bà Lê Thị Năm (thôn Thượng Lộc, xã Thạch Hạ), thân nhân thờ cúng liệt sĩ Võ Công Chất và Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Hạ; gia đình ông Nguyễn Phúc (thôn Thượng Lộc, xã Thạch Hạ), thân nhân thờ cúng liệt sĩ Nguyễn Đình Lý.