(Baohatinh.vn) - Những phần quà thể hiện tình cảm ấm áp, sự tri ân chân thành trước cống hiến, hy sinh to lớn của các anh hùng liệt sĩ, gia đình người có công trên địa bàn TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh)
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), hướng tới Đại hội Chi đoàn Báo Hà Tĩnh nhiệm kỳ 2024-2027, chiều 25/7, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh và Công ty MCC Việt Nam phối hợp trao quà cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn thị xã Kỳ Anh.
Dịp này, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh và MCC Việt Nam đã trao tặng 10 suất quà tại phường Kỳ Thịnh…
…và 10 suất quà ở phường Kỳ Trinh cho các gia đình chính sách, người có công. Mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng. ĐVTN Báo Hà Tĩnh và MCC Việt Nam cũng đã tới thăm hỏi, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Đào Thị Chìu (xã Kỳ Hoa) có chồng và con trai duy nhất hy sinh trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước. Hiện, mẹ đã ngoài 90 tuổi, cũng là Mẹ Việt Nam Anh hùng duy nhất còn sống trên địa bàn TX Kỳ Anh.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).