Do điều kiện ngân sách xã hạn hẹp, trong khi để làm mới cây cầu đòi hỏi kinh phí lớn nên “lực bất tòng tâm”. Nếu không có cây cầu này, nhu cầu đi lại, làm ăn của hàng trăm hộ dân rất bất tiện, họ phải di chuyển mất khoảng 3 km bằng đường vòng, trong khi cầu bắc qua sông rút ngắn khoảng cách chưa đầy 1 km.
Rất mong huyện ưu tiên bố trí nguồn vốn để thực hiện dự án, xây dựng mới cầu Long Bỏng theo nguyện vọng của người dân.