Những kết quả đạt được trong thực hiện Nghị quyết 09 và Nghị quyết 03 đã góp phần xây dựng, phát triển TX Hồng Lĩnh trở thành trung tâm KT-XH, đô thị phía Bắc Hà Tĩnh.
Được xây dựng năm 1878, đình Giao Tác (xã Thuận Lộc, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) là nơi ra đời và sinh hoạt của Chi bộ Đảng làng Giao Tác - tiền thân của Đảng bộ xã Thuận Lộc.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Lê Ngọc Châu yêu cầu các địa phương, đơn vị chủ động ứng phó, bảo vệ đê La Giang và đảm bảo an toàn tuyệt đối cho người dân, công trình.
Dùng điện thoại và quét mã QR, du khách hoàn toàn có thể biết được chính xác thông tin về những di tích lịch sử văn hóa ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) mà mình ghé thăm.
Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ nhằm giúp cho cán bộ làm công tác dân vận ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) thực hiện có hiệu quả công tác vận động đoàn viên, hội viên và các tầng lớp nhân dân tích cực tham gia các phong trào thi đua.
MTTQ thị xã Hồng Lĩnh tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, phát huy tinh thần sáng tạo, khát vọng vươn lên của các tầng lớp nhân dân, cùng xây dựng địa phương ngày càng phát triển, xứng đáng là trung tâm kinh tế - xã hội phía Bắc tỉnh Hà Tĩnh.
MTTQ thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) là “cầu nối” vững chắc giữa cấp ủy, chính quyền với Nhân dân, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Đây là lần thứ 13, anh Phan Nhân Đạo (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) hiến máu tình nguyện tại các ngày hội hiến máu cũng như hiến máu trực tiếp cứu giúp người bệnh.
Tại các cuộc tiếp xúc, đối thoại giữa người đứng đầu các cấp ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) với người dân, những băn khoăn, vướng mắc ở cơ sở đã sớm được tháo gỡ.
Nhà văn hóa cộng đồng - ngôi nhà trí tuệ thôn Hồng Nguyệt, xã Thuận Lộc (Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) góp phần nâng cao tri thức, xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư.
Hội nghị tập huấn là dịp để cán bộ làm công tác bảo đảm trật tự ATGT và người dân TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) nắm rõ kiến thức, kỹ năng liên quan tới công việc.
Với mô hình "Sân khấu hoá tuyên truyền, phổ biến pháp luật", UBND phường Trung Lương (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đã nâng cao việc chuyển tải pháp luật đến với người dân.
Giai đoạn 2024 - 2029, các huyện Cẩm Xuyên, Vũ Quang và TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) tiếp tục đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng gắn với các phong trào thi đua yêu nước của địa phương.
Những học sinh, giáo viên được TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) tuyên dương, khen thưởng là học sinh giỏi các cấp và giáo viên có thành tích xuất sắc trong giảng dạy.
Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) nhiệm kỳ 2024 – 2029 sẽ tiếp tục tạo môi trường thuận lợi để thanh niên phát triển toàn diện, có lý tưởng, khát vọng cống hiến.
Với nỗ lực của cả hệ thống chính trị và sự đồng thuận của Nhân dân, phường Bắc Hồng (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đã hoàn thành 8/9 tiêu chí đô thị văn minh.