Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), các đơn vị, địa phương đã thành lập các đoàn công tác đến tặng quà các thương binh, bệnh binh, tri ân người có công, thăm hỏi động viên gia đình chính sách.
Nguyễn Hữu Bảo và Trần Trọng Châu cùng được ra tù vào đầu tháng 1/2024, nhưng do bản tính lười lao động nên đã rủ nhau trộm cắp tài sản trên địa bàn Hà Tĩnh, để rồi lại cùng vào tù một lúc.
Sau 3 năm triển khai Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về "Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh", thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã triển khai nhiều giải pháp, tạo đột phá trong thực hiện nhiệm vụ.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Cựu chiến binh Nguyễn Huy Năm (SN 1956, tổ dân phố Đông Trinh, phường Kỳ Trinh, TX Kỳ Anh - Hà Tĩnh) là tấm gương tiêu biểu trong phát triển kinh tế, điển hình về ý chí vươn lên của người thương binh "tàn nhưng không phế"...
Vượt lên sự khắc nghiệt của thời tiết, các nhà thầu thi công Đường dây 500 kV mạch 3 đoạn qua Hà Tĩnh đang tập trung mọi nguồn lực, sớm đưa dự án về đích.
Tham quan KKT Vũng Áng (Hà Tĩnh), đoàn công tác của Đại sứ quán Australia tại Việt Nam đánh giá cao sự phát triển của các doanh nghiệp, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế địa phương.
Thông qua tập lớp huấn nhằm góp phần xây dựng môi trường công sở thân thiện, đáp ứng yêu cầu nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ của TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) trong giai đoạn mới.
Nhiệm kỳ 2024 - 2029, MTTQ thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới mạnh mẽ nội dung và phương thức hoạt động; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền trong sạch, vững mạnh, góp phần xây dựng thị xã trở thành đô thị động lực của tỉnh.
Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 (Hà Tĩnh) đang nỗ lực vận hành an toàn, ổn định 2 tổ máy phát điện, phấn đấu doanh thu đạt 6.548 tỷ đồng vào cuối tháng 6/2024.
Việc nắm bắt kết quả Hội nghị Trung ương 9 và các quy định của Bộ Chính trị sẽ giúp đội ngũ cán bộ cốt cán TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) triển khai tốt các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Dù kỳ nghỉ lễ 30/4 và 1/5 khá dài ngày nhưng trong nhà máy, trên công trường ở KKT Vũng Áng (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh), hàng nghìn công nhân vẫn hăng say lao động.
Lễ khai trương mùa du lịch biển TX Kỳ Anh và huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) năm 2024 nhằm quảng bá, giới thiệu truyền thống văn hóa, tiềm năng du lịch của địa phương đến với du khách trong cả nước.
Với sự nỗ lực của cả hệ thống chính trị, TX Kỳ Anh đã vươn từ vị trí số 3 lên vị trí số 2 trong bảng xếp hạng cải cách hành chính (CCHC) toàn tỉnh Hà Tĩnh.
Cử tri TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) kiến nghị các vấn đề liên quan đến chế độ chính sách cho người có công, mở rộng QL 1 đoạn qua địa bàn, sớm xây dựng tuyến kè bờ biển ở xã Kỳ Lợi...
Hội thi đã góp phần nâng cao nhận thức cho các hộ kinh doanh, doanh nghiệp, người dân TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) về việc phát huy có hiệu quả phương châm “4 tại chỗ” trong xử lý các tình huống cháy, nổ.
TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) sẽ tiếp tục tập trung mở rộng độ bao phủ BHYT trên toàn địa bàn; xây dựng cơ sở công đoàn vững mạnh, đảm bảo đời sống cho người lao động...
Đại hội Hội Liên hiệp Thanh niên TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhiệm kỳ 2024-2029 là dịp để củng cố và phát triển tổ chức hội, tập hợp, đoàn kết thanh niên tham gia các phong trào, hoạt động.