(Baohatinh.vn) - Ban CHQS huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh), Đồn Biên phòng Lạch Kèn và Hải đội 102 Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển vùng 1 vừa tổ chức quyên góp hỗ trợ thân nhân 2 chiến sỹ tử nạn tại tỉnh Quảng Trị.
Chính trị viên Ban CHQS huyện Phan Văn Lĩnh cho biết: "Trong quá trình làm nhiệm vụ tại xã Hướng Phùng, Hướng Hóa, Quảng Trị, 22 chiến sỹ Sư đoàn 337 đã tử nạn do đất đá vùi lấp.
Trong đó, có 2 chiến sỹ quê huyện Nghi Xuân là Trung úy Lê Hương Trà (SN 1984) có 2 con nhỏ, cháu lớn 10 tuổi và cháu bé 2 tuổi; vợ là giáo viên Trường Mầm non ở huyện Hướng Hóa (Quảng Trị)..
Còn Thiếu tá Nguyễn Cao Cường (SN 1977, thôn Nam Sơn, xã Cương Gián), có vợ là giáo viên Trường Tiểu học Cương Gián 1; con lớn hiện đang học lớp 8 con nhỏ học lớp 6.
Ngay ngày đầu tiên quyên góp Ban Tổ chức đã thu được số tiền 17 triệu đồng
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.