(Baohatinh.vn) - Nhằm chia sẻ khó khăn với lực lượng tuyến đầu chống dịch Covid-19, Chi nhánh Agribank Thạch Hà - Hà Tĩnh II vừa ủng hộ 30 triệu đồng cho 2 xã Thạch Long, Thạch Sơn.
Sáng 1/7, ông Nguyễn Hữu Sửu - Giám đốc Chi nhánh Agribank Thạch Hà - Hà Tĩnh II đã trao ủng hộ 20 triệu đồng cho xã Thạch Long. Được biết, số tiền này do đơn vị kêu gọi, vận động cán bộ, công nhân viên, người lao động đóng góp ngày lương của mình.
Giám đốc Chi nhánh Agribank huyện Thạch Hà cũng đã ủng hộ 10 triệu đồng cho xã Thạch Sơn và cam kết đơn vị sẽ tiếp tục đồng hành cùng các địa phương trong công tác phòng chống dịch. Trước sự quan tâm, chia sẻ kịp thời của đơn vị, cấp ủy, chính quyền 2 xã đã gửi lời cảm ơn và khẳng định, cả hệ thống chính trị và Nhân dân đang nỗ lực thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.