(Baohatinh.vn) - Agribank Chi nhánh Thành Sen (Agribank Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh) trao tặng 60 triệu đồng để chung tay cùng lực lượng y tế trên tuyến đầu chống dịch.
Sáng 14/6, lãnh đạo Agribank Chi nhánh Thành Sen đã đến động viên, trao tặng 30 triệu đồng cho Trung tâm Y tế TP Hà Tĩnh và 30 triệu đồng cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Đoàn trao ủng hộ cho Trung tâm Y tế TP Hà Tĩnh
Đây là số tiền do cán bộ, công nhân viên Agribank Chi nhánh Thành Sen đóng góp từ ngày lương.
Đoàn trao ủng hộ cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Tại các điểm tặng quà, lãnh đạo Agribank Chi nhánh Thành Sen bày tỏ sự cảm kích đối với lực lượng y tế trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn và mong muốn đội ngũ y, bác sỹ tiếp tục nỗ lực vượt khó, hoàn thành tốt nhiệm vụ, chung tay cùng cộng đồng sớm đẩy lùi dịch bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.