(Baohatinh.vn) - Chiều tối 11/6, lãnh đạo Ngân hàng Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh đã đến động viên và trao tặng 50 triệu đồng hỗ trợ Trung tâm Y tế TP Hà Tĩnh phục vụ công tác phòng, chống dịch Covid-19. Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Nguyễn Đình Hải cùng dự.
Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh hỗ trợ 50 triệu đồng cho Trung tâm Y tế TP Hà Tĩnh
Trao tặng 50 triệu đồng cho Trung tâm Y tế TP Hà Tĩnh, lãnh đạo Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh đã chia sẻ khó khăn và cảm kích trước những cống hiến của các y bác sỹ - lực lượng tuyến đầu chống dịch.
Món quà mà Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh trao tặng là niềm động viên để lực lượng y tế tiếp tục vượt qua khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ, sớm đẩy lùi dịch bệnh Covid-19.
Được biết, trong ngày hôm qua (11/6), Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh cũng đã trao tặng 18 suất quà trị giá 56 triệu đồng cho 18 trạm y tế trên địa bàn Hà Tĩnh.
Trước đó, Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh cũng đã ủng hộ Quỹ phòng chống dịch bệnh Covid-19 Hà Tĩnh số tiền 182 triệu đồng và chuyển về Công đoàn ngân hàng Agribank Việt Nam số tiền 75,5 triệu đồng để ủng hộ Quỹ vắc-xin phòng chống dịch Covid-19. Đây là số tiền được đóng góp từ 2 ngày lương của cán bộ, nhân viên Agribank chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.