![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a80f35c702debe89dff8ee76ed8dee9e698f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/154d4123057t94987l0.jpg)
Từ ngoài cổng vào cảng, container đã nối hàng dài
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a81e4a956c26b85218b482ac2f1f1261a3f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/105d4142925t37056l0.jpg)
Hai ngày nay, cảng Cửa Sót trở nên sôi động và nhộn nhịp; xe container xếp hàng dài từ trong cảng ra đến tận cổng và liên tục đến rồi đi. Theo quan sát, sáng nay (7/11) tại cảng Cửa Sót có gần 20 xe container loại trọng tải 20 tấn, đậu san sát.
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a88dc7d4dbc9a347f5b2b4dc440c81ae32e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/154d4121942t83434l0.jpg)
Cảnh làm việc khẩn trương dưới thuyền của ngư dân ...
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a85bf09ccebba923f92ae8b8b8f1d2c5633c1d6050abe69504407c379ab7336e45/154d4122235t80312l0.jpg)
Cảnh tượng trên cảng cũng tương tự
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a8c781152ae455fcea9f8fa42e96f16a0a82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/154d4123108t83815l0.jpg)
Giữa cảng, ngư dân đang vận chuyển sò bì từ thuyền khai thác lên đóng vào hàng nghìn bao tải chuẩn bị chất lên xe.
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a88eaa71109fe56c70f6279a62ec442a11e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/154d4123114t71848l0.jpg)
Công nhân đội thu mua đang bốc sò lên những chiếc xe có trọng tải lớn 20 tấn.
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a86e987d5b80701173f4875c5c1543bce463d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/154d4123120t65959l0.jpg)
Anh Hồ Văn Đức (Phú Yên) lái xe container mang BKS 78C-082.25 cho biết: “Số sò này chúng tôi chuyển vào tỉnh Khánh Hòa để bán cho các doanh nghiệp nuôi trồng thủy sản làm thức ăn cho tôm hùm”.
![Container nối hàng dài vào “ăn” sò bì tại cảng Cửa Sót](https://cdn.baohatinh.vn/images/b142756ac8675630e31fd194da1ce8a890b964f38cf81daaebfeb130d3802a473c1d6050abe69504407c379ab7336e45/154d4123126t34282l0.jpg)
Ông Bùi Tuấn Sơn - Giám đốc BQL các Cảng cá Hà Tĩnh thông tin: "Mấy ngày nay biển lặng, ngư dân Hà Tĩnh ra khơi khai thác sò bì thắng lớn. Sản lượng khai thác đạt mức trên 200 tấn chỉ trong 2 ngày 6 và 7/11" (Trong ảnh: Vào lúc 10h ngày 7/11, thuyền của ngư dân khai thác sò bì vẫn tiếp tục cập cảng)
Chỉ trong 2 ngày qua (6 và 7/11), thuyền của chúng tôi thu hoạch được 30 tấn sò. Mỗi tấn bán cho thương lái với giá 2,5 triệu đồng, thu về 75 triệu đồng