(Baohatinh.vn) - Hơn 450 người dân 2 thôn An Sú và Công Thương, xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn đã được cán bộ chiến sỹ BĐBP Hà Tĩnh tuyên truyền, hỗ trợ phòng chống dịch Covid-19.
Ngày 1/8, Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh tổ chức làm điểm tuyên truyền vận động quần chúng ở khu vực biên giới phòng chống Covid-19 trong tình hình mới cho người dân 2 thôn An Sú và thôn Công Thương, thuộc xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn.
Bằng phương pháp tuyên truyền miệng, kết hợp với hệ thống trình chiếu Powerpoint, phát tờ rơi, các báo cáo viên của Bộ Chỉ huy BĐBP Hà Tĩnh đã thông tin cho cán bộ và Nhân dân về các kiến thức về y tế, pháp luật trong phòng chống dịch bệnh.
Dịp này, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh đã tổ chức cho các hộ gia đình của 2 thôn ký cam kết thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19.
... đồng thời trao tặng 100 lọ dung dịch rửa tay khô...
... và 300 khẩu trang kháng khuẩn cho người dân ở 2 thôn.
Qua buổi tuyên tuyền, người dân khu vực biên giới được trang bị thêm các kiến thức về y tế, pháp luật trong phòng chống Covid 19 như: triệu chứng, cơ chế lây nhiễm, tác hại của dịch bệnh Covid-19 đối với cá nhân, gia đình và cộng đồng, những nguy cơ lây lan, cách phòng chống dịch bệnh; quy định về công tác quản lý biên giới, quản lý xuất nhập cảnh, qua lại biên giới và những chế tài, mức xử phạt đối với những hành vi vi phạm…
Sau khi làm điểm tại xã Sơn Kim 1, chương trình sẽ được đồng loạt triển khai trên toàn tuyến biên giới đất liền của Hà Tĩnh.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.